Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình cần người thiết kế hộ cái logo cho spa

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi DuyTan271194, 12/1/17.

Lượt xem: 3,133

1. DuyTan271194 Mới đăng kí

Mình có chi phí tầm 300k bạn nào nhận thiết kế thì mình gửi card đt cho nha. Yêu cầu mình cũng đơn giản thôi. Có sẵn mẫu luôn nha các bạn. Bạn nào có thể giúp thì mail cho mình nha: tanpham2711@gmail.com. Xin cảm ơn.

...
  2. huy cuong081989

huy cuong081989 Thành viên cấp 1

3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Cái logo này 300k.
    1 cái logo vơí Brochue, poster tổng 800k.
    Đệch mẹ thế mà vẫn có mâý con giời nhận làn. Đéo biết thiêết kế với giá đó là như nào à?
    Ngu vkl. Hại mình hại cả 1 nghề.
  4. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

#4 Nói có lý nhưng phải nghĩ ở vị trí của người khác. Đúng là hiện tại có nhiều người nhận giá quá thấp, không xứng đáng với công sức và giá trị sản phẩm thiết kế

Logo đó có mẫu sẵn chỉ vẽ lại bằng AI (nhanh thì 30p), đơn giản 300k đúng. Nhu cầu người ta thấp thì mình làm theo kiểu thấp. Tương tự brochure 800k, lại còn lấy được quan hệ.

Cái vị trí của người khác ở đây là đâu phải ai cũng như bạn, có kinh nghiệm, chuyên nghiệp, có kỹ năng, có khách hàng tiềm năng chịu đầu tư, đang làm ở cty tốt.
    Có người mới ra trường chưa có kinh nghiệm, họ cần thu nhập càng nhiều càng tốt, mỗi người một hoàn cảnh khác nhau. Người ta nhận là có lí do.
    Bạn có thể từ chối vì với bạn số tiền đó không có nghĩa gì nhưng cũng đừng nói người nhận là ngu vì bạn có biết họ ra sao.
    Cung - cầu cân bằng thì làm thôi. Dần dần rồi nâng cao giá trị bản thân lên.

Nội dung ý kiến của bạn mình đồng ý, nhưng cách đặt từ chẳng ra gì.
    DuyTan271194 thích bài viết này
  5. ducuong233

Bạn search email của user này rồi chúng ta nói tiếp :D
    Đừng để bị lợi dụng là được.
  6. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Cái chuyện email người đó ra sao, hay người đó như thế nào mình ko quan tâm.
    Cái chính là mình nói đến là cách nhìn nhận vấn đề của bạn nó còn sót.
    Cái này chỉ là 1 ví dụ điển hình thôi. Vì đa số các chủ đề tương tự bạn đều đưa ra ý kiến chung như trên.
    Bạn không muốn nói chuyện tiếp cũng được.
  7. ducuong233

Cách nhìn nhận và đánh giá của mình là do mình không phải dân thiết kế. Nên cách mình phát triển cá nhân nó khác. :)
  8. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Ở trên không có nói gì đến cá nhân trong ngành hay không phải dân thiết kế, hay phát triển cá nhân mà là lời nói của bạn, xuất phát từ bên trong.
    Để mình chốt một cái là bạn đưa ra ý kiến là đúng, nhưng bạn nói người nhận là ngu thì không đúng.
    Bạn không phải dân thiết kế mà có thể tự tin nói người nhận là ngu thì đáng tuyên dương :). Chỉ có vậy thôi.
    Một câu từ xa xưa vẫn luôn đúng: Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.
  9. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Thế mới nói người Việt toàn khôn lỏi thôi :) Tự kéo mình xuống đáy. Chính cái tư tưởng lợi trước mắt đó mà dân tộc éo thể nào phát triển nổi.
  10. huy cuong081989

@duccuong233. mày đã ngu còn thích phát biểu. tiền nào của ấy!
  11. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

12. ducuong233

Ờ tiền nào của nấy. Mày nghĩ khôn lắm. :)
  13. ducuong233

Bản thân lúc nào cũng chỉ nghĩ định giá ở cái mức mà làm sao khách nó nhận mình, mà đéo biết được là, làm như vậy nó ảnh hưởng đến giá trị chung.
    Mày có biết đồ lại 1 cái logo là như nào không ? Mày đừng nghĩ bê cái logo cũ ra rôì pentool là xong :) Mẹ. Cái kiểu tư duy làm công nghiệp. Đéo bao giờ phát triển đưoc.

Tao nói ngu ở đây là cái viêệc chọn lọc khách hàng đéo có sự đào thải, sàng lọc. Chứ còn thằng nào chăng phải bò mới đi.
    P/s Sorry các thanh viên khác ko liên quan :)
  14. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

mỗi người mỗi suy nghĩ thôi...kiếm tiền cũng đúng, tích lũy kinh nghiệm cũng đúng...nhưng nghe câu tiền nào của ấy thì mắc cười...người nào nói ra câu đó chứng tỏ là người đó ko có tâm với nghề nghiệp :D
  15. ducuong233

kubi_coffee Có vẻ đồng dâm đã hiểu ý mình :D
  16. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Bản thân mình cho phép buông lời nặng nhẹ, đến lúc nhận được thì lại ...
  17. kubi_coffee

kubi_coffee Thành viên cấp 2

ID 1808 bạn nhìn đời tiêu cực vậy...ko phải ai cũng thế đâu nhé!
    ID 1808 thích bài viết này
  18. huy cuong081989

@duccuong233 khôn lắm. đmm!
  19. ducuong233

Vụn vặt =))
  20. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

kubi_coffee Bạn đọc lại xem mình tiêu cực hay tích cực :)). Mình chỉ mong muốn mọi người nên chọn từ ngữ dùng cho hợp lý thôi.

Ủng hộ diễn đàn