Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình cần người tô lại màu bàn tay cho giống thật ( mình chỉ vẻ đc - tô kém quá)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Axi, 2/9/17.

Lượt xem: 1,777

1. Axi Mới đăng kí

Do cần liên qan chuyện cá nhân nên mình muốn làm 1 hình có bàn tay giống thật thật tí ạ, ai giúp mình được - mình cảm ơn có hậu tạ ạ . Mail :tamtran1909.td@gmail.com

...
  2. Axi

Axi Mới đăng kí

drive.google com/file/d/0BwmUVDw_2OvjVHYzWFhQQTBtckU ( Thêm Dấu chấm chữ COM )
  3. twone

twone Thành viên cấp 2

mình muốn giúp quá !!! mặc dù mình ko biết vẽ
    Axi thích bài viết này
  4. Axi

Axi Mới đăng kí

twone mình cũng mới tập trên AI thôi, mà ko biết cách tô màu :( kiểu thật thật
  5. twone

twone Thành viên cấp 2

tô màu mình nghĩ phải chuyển qua pts, tạo layer nét phía trên, phía dưới để layer sẽ tô màu, bắt đầu pick từ trắng đen, đánh các khối chính cho bàn tay, chọn hướng sáng để nhấn cao điểm, đi tối các vùng khe kẽ, các vùng cần tối, từ trắng đen xong lại tạo layer phía tren, chỉnh mode overlay rồi pick màu da tô lên, để đa sắc thì nên tô từ 4-5 màu, bleding cho các đường biên hòa nhập, sau đó lại tiếp tục tả chất liệu, các lỗ chân lông, các vết nhăn, chỉ tay, vân tay (phần này chắc dùng cọ cứng để tả), khi xong sơ sơ rồi thì bắt đầu thêm các màu sắc khác nhau của ánh sáng vào bàn tay ( ánh sáng nắng thì cam đỏ vàng, ánh sáng đèn thì xanh lam xanh trắng)...nói chung cũng khá là lâu, nếu làm như thật có khi mất vài tiếng @-) à còn phần lông tơ mịn mịn trên bàn tay nữa, cái đó tỉa tỉa chắc cũng lòi luôn, móng tay chắc cũng phải tả chất liệu bóng bóng ánh lên...

dù sao cũng chúc bạn kiếm dc người sớm :>:>:>:>:>
  6. Axi

Axi Mới đăng kí

twone oaaa sao nghe khó quá :((( mình tìm hiểu kĩ về các hình của AI chứ chưa có tìm hiểu Pts, mình đưa bản chưa có màu cho bạn, bạn giúp mình phần Màu về độ sáng được ko, ko cần phải hoàn hảo ( như chi tiết lông tay đồ đâu, mình muốn màu sậm chổ sáng tối nhìn hơi giống thật dc rồi, tại mình tô màu nhìn giống màu hoạt hình quá )
  7. nguyentan1992

nguyentan1992 Thành viên cấp 1

inb fb 0971930430 minh giúp bạn

Ủng hộ diễn đàn