Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình đang tính mua 1 con canon DLCR, tầm 10 triệu đồng..

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Buồn Cười, 2/1/13.

Lượt xem: 7,633

1. killbom

killbom Thành viên cấp 1

bạn ơi giá ok đấy bạn đổi hộ mình thành mấy cái thẻ 2g đc ko :P
  2. Zhen Zhu

Zhen Zhu Mới đăng kí

bác cứ đùa , em có mỗi cái thẻ 16gb , đổi thành thẻ 2gb thì em lấy dao chặt thành 8 mảnh hả bác =)) !!!
  3. BeoBinhBong

BeoBinhBong Thành viên cấp 1

D80 xuống giá kinh zậy! lâu roài ko xem giá cả... mà mấy ông xúi mua fix 50:1.8 tập chụp đâu có ngon lắm... mua cái kit 18-55 cho nó toàn diện
  4. art1990

art1990 Mới đăng kí

Mình đang bán 30D+ Grip 8 tr. còn tiền bạn đầu tư thêm con lens 50 1.8 là ngon lành để bắt đầu bước vào con đường đốt tiền với tầm 10 tr bạn ạ. có gì liên lạc với mình theo số đt 0932315459. Thân !
  5. Điếu Đơn Độc

Điếu Đơn Độc Thành viên cấp 2

cũng không đến nỗi thê thảm nhưng cũng thấp hơn trước nhiều rồi
    nếu mua 18-55 thì nhích hẳn 18-70 thích hơn nhiều
  6. Click_Boom

Click_Boom Thành viên cấp 1

không am hiểu về cái này lắm...:)
  7. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Vãi cái 50D giá 10 củ! Chắc nó tã còn hơn tã lót trẻ con nữa các bác nhể?
    Theo mình mới tập chụp thì cứ 550D mà phang. Đầu tiên thì mua tạm cái 18-55 hoặc 50 1.8 (tuỳ vào việc bạn thích thể loại gì nhé) phong cảnh thì 18-55, chân dung, macro (cần thêm adapter đảo đầu) thì 50 1.8. Nhưng 10tr mà cả body cả ống thì mình nghĩ chắc phải tìm 2hand thôi, chứ ko brand new được.
    Nếu bạn ở HN, bạn có thể qua Photoking ở Xã Đàn (đầu gần Ô Chợ Dừa í) hỏi xem có 550D nào tầm tiền bạn có ko.
    Cò Tí thích bài viết này
  8. Trần Thiên Văn

Trần Thiên Văn Mới đăng kí

40D mới 98% chụp 8k shot + 50mm 1.8 còn bh tháng 3/2013 LBM,thẻ nhớ 4G,phụ kiện đầy đủ giá 11,5tr
    Lh: 01678612345
  9. Cò Tí

Cò Tí Thành viên cấp 1

Anh em ghé 43, Lê Lợi , P Bến Nghé Q1 coi thử nhé!
    Mình mới đk thành viên, chưa chèn dc link, ai quan tâm inbox Yahoo Ht.yg_n01, mình send link cho coi thử bảng giá. Nhiều lão làng tư vấn mình r`, giá ở đây mềm nhất. chất lượng đảm bảo!
    Mình cũng đang dồn tiền lên 60D + Kit 18-135
  10. Cò Tí

Cò Tí Thành viên cấp 1

Mình ở Sg bạn ah, Hn thỳ mình ko rõ rồi. Bạn tìm hiểu, hỏi thêm anh em Hn nhé!^^ nếu ko dc, pm Mình Ship cho. coi như mua giúp!
  11. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bạn tham khảo chỗ này thử xem nhé :)

Mình cũng đang cày để mua con máy chơi cái :)

Tầm tiền đó mình vote 40D còn đâu là đầu tư vào Lens :-bd
  12. BeoBinhBong

BeoBinhBong Thành viên cấp 1

tôi mua máy d80 hơn 2 năm roài... chụp rùi rửa mầu khá nuột ... có nhiều cái muốn nhích nhưng nhích ko có đc... mới có fix 50:1.8 + kit 18-55 + 55-200
  13. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

14. Linh Dang

Linh Dang Thành viên cấp 2

Khuyên bác sử dụng combo: 30D + 50 f1.8 :) Combo này vào khoảng 8tr-10tr. Với 50D thì xác định để dành thêm tiền và ko đủ tiền mua thêm lens. Bác cứ sử dụng combo mà mình nói. Khi nào khủng rồi bán 30D lên 50D hoặc 5D. Thích quay phim thì lên 60D. Chúc bác 1 ngày làm việc vui vẻ
  15. Linh Dang

16. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

chắc tớ đùa quá 8-}
    xem link đính kèm nhá
  17. Linh Dang

18. Hồ Ly

Hồ Ly Thành viên cấp 3

19. duyhbu

duyhbu Thành viên cấp 1

theo e thì bác cứ làm con 30d.e đang bán đây.thừa tiền mua lens.
  20. Trần Thiên Văn

Trần Thiên Văn Mới đăng kí

Haha thế thì mua ngay kẻo người ta bán mất đấy bạn à =)) =))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn