Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình hỏi về cách gõ chữ theo vòng tròn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ducuong233, 24/11/15.

Lượt xem: 9,454

1. ducuong233 Thành viên cấp 4

Xin chào cả nhà. Hiện tại mình đang làm một cái ảnh dạng tem của từng ca sĩ theo hình tròn.

Mình sử dụng PTS CS 6. Hiện tại mình đang dùng cách ELLIQSE TOOL (U) để vẽ 1 hình tròn, xong rồi mình để chuột vào viền để gõ chữ. Nói chung chữ nó chỉ theo 1 chiều kim đồng hồ thôi. :(
    Mình muốn hỏi các bạn làm sao để viết chữ FAN CLUB..... sao cho nó cũng bo theo hình tròn mà đều. Mình đã dùng cả Warep text rồi nhưng nó cực kì không ổn. Bị lệch.
    Trước táy máy kiểu gì mà chữ nó đảo ngược lại được. :((

Thank các bạn đã giúp đỡ mình.

...
  2. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

Nghe qua không hiểu rõ lắm, nhưng sao không mang qua Illustrator mà làm?
  3. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Bạn gõ chữ vô hình tròn, xong Ctrl + T chọn Edit => Transform => Vertical, nếu chưa đúng ý thì chọn tiếp Edit => Transform => Horizontal, lòng vòng 2 cái đó thôi :)
    Hồng Sơnducuong233 thích bài viết này.
  4. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

Có nhiều cách để làm được. Mình chia sẻ với bạn cách này theo mình là dễ dàng.

Hakkydororonguyenthao811 thích bài viết này.
  5. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Không chuyên PS nên không biết có giống AI không?
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Cái này thì Corel làm nhanh lắm ! :D
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mochi: Illustrator cũng tương tự.
  8. hqphuc

hqphuc Thành viên cấp 1

Mochiducuong233 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn