Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình là người mới mong các bác vào góp ý.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi khoa8523, 1/5/13.

Lượt xem: 1,848

1. khoa8523 Thành viên cấp 1

Mình vừa ghép xong tấm này mong các bác cho ý kiến củng như cách khắc phục những điểm chưa đạt. Mình đã xin ý kiến 1 vài người trước khi lên đây. Họ bảo ảo ở cái bầu trời quá sáng. Nhưng mình thích màu sắc sáng sặc sở như thế. Có cách nào giử độ sáng của bầu trời mà bức ảnh vẩn hài hòa không ạ?

Ảnh ban đầu:

...
  2. Size ảnh không phù hợp bạn à
  3. khoa8523

khoa8523 Thành viên cấp 1

Size ảnh không phù họp ý bạn là tỉ lệ nhân vật và nền?
  4. VD-ER

VD-ER Thành viên cấp 1

bạn nên xem lại cách bố cục , tỷ lệ giữa các thành phần mà bạn ghép vào !! mình thấy mọi thứ ko liên quan tới nhau , nói cách khác là ko hợp lý
  5. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

Mình lại thấy ánh sáng chưa hợp, có điều gì đó chưa ổn giữa chủ thể và xung quanh
  6. overrage

overrage Thành viên cấp 2

ghép vào giống bạn là người khổng lồ trên trái đất vậy đó, mất tiêu đường chân trời
  7. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Nhìn ảnh không thật lắm!
  8. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

nói chung là k hợp cho lắm
  9. hungsiro

hungsiro Thành viên cấp 2

bạn gặp vấn đề với tỉ lệ rồi :)
  10. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

size không hợp .... mất phông rồi
  11. khoa8523

khoa8523 Thành viên cấp 1

Bác nào làm ơn design lại cho mình mục sở thị với. Mình là người mới các bác góp ý nhiều quá mình không hình dung ra nổi.

Ủng hộ diễn đàn