Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình mới tập làm logo các bạn vào nhận xét cho mình tiến bộ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Gooner Designer, 28/6/13.

Lượt xem: 5,822

1. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Nguyễn Tất Thắng H^o Phương mình nghỉ cái dấu ^ là cách điệu từ chử A và lấy phần trên của chữ a .
    nhưng mà ko đẹp .chưa làm rõ dụng ý của người thiết kế .
    Nguyễn Tất ThắngGooner Designer thích bài viết này.
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

ILovePhotoshop đúng rồi cậu. Mình cũng thấy chuối.:).
    cái này hơi trừu tượng anh Thắng ợ
  3. Rosa Q

Rosa Q Mới đăng kí

Logo kiểu chữ trong chữ như vậy của bạn ổn rồi đó. Nhưng hiện tại nó chỉ dạng phát thảo thui bạn cần phát triển hơn nữa để có logo thiệt là Ok hen!
    - Phác thảo: bước bạn thiết kế bây giờ thì đang trong tình trạng ai cũng có thể vẽ lại được và có thể đã có mẫu thiết kế giống như vậy rùi. Cho nên bạn phải làm nó trông mới mẻ hơn bằng cách biến tấu nó. Ví dụ thay vì nét thẳng kiểu chữ cứng thì bạn làm cho nét chữ mềm tựa như kiểu chữ trong logo sơn Duluxe.
    -Bố cục: thì dàn ngang thử xem.
    -Màu sắc: màu phải mạnh hơn để có thể cạnh tranh khi đặt logo của mình bên cạnh logo của cty đối tác mà cũng không bị lép vế đó bạn.
    Đó là những chia sẽ cơ bản của mình, hy vọng có thể giúp được bạn.
    Bạn làm tui nhớ tới tui lúc mới làm logo. Zui gê!!
    Gooner Designer thích bài viết này
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nói chung là nhìn vào chẳng hiểu là công ty gì. Thiếu sự nhận diện.
    Nguyễn Tất ThắngGooner Designer thích bài viết này.
  5. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Thử bỏ gạch ngang chữ H logo trên đi. Thử xem có ấn tượng hơn không. Đôi khi hơi khó hiểu tý lại hay
    Gooner Designer thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn