Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mình muốn sử dụng 3d max nên dùng laptop ntn ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi ngochaitdf, 13/4/14.

Lượt xem: 3,261

1. ngochaitdf Banned

mình có tầm 15tr, có ai tư vấn dùm mua lap nào để xài 3d max
    cam ơn mọi người

...
  2. lamquan679

lamquan679 Mới đăng kí

mình đang dùng asus X550L máy có card rời chạy cảm thấy cũng ổn với giá mềm hơn của bạn chỉ có 13tr, với 15tr bạn có nhiều lựa chọn hơn, con của mình chạy card nivia 720M, với 15tr bạn có thể dùng cùng loại với mình nhưng nâng cấp được card lên 730M loại cao cấp hoặc 820M là ok rùi
  3. ngochaitdf

ngochaitdf Banned

cam ơn bạn nha, x550L chạy 3dmax ổn chứ ah
  4. lamquan679

lamquan679 Mới đăng kí

Nói chung là so với trước mình dùng máy bàn có card rời thì nó cũng ngang ngửa, mình kết nhất là dòng máy dùng chip I5 thế hệ thứ 4 máy dùng mát thui rùi, trước dùng 1 con laptop đời i5 thứ 2 nóng máy thì thui rùi nhưng dùng loại này thấy hài lòng hơn. Tầm 15tr như bạn thì ok luôn, nhớ mua con nào tiêu chuẩn là card rời trên 720M, cộng thêm màn hình tiêu chuẩn là phải 15.6inch nhé thì làm đồ họa mới thích.
  5. Doctor 3D

Doctor 3D Banned

Thực ra nếu tốt nhất thì cùng tầm tiền bạn dùng máy để bàn sẽ có hiệu suất cao hơn, tính ổn định lâu bền cũng hơn nhiều.
  6. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

15tr + 3D max thì lời khuyên của mình là PC, laptop k chịu nổi các tác vụ 3D đâu. Tầm 15tr có HP probook 450 G1 , Dell 7447 core i5 4210H ( CPU dòng H đấy) và 1 con gì đấy của MSI quên rồi.

Ủng hộ diễn đàn