Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mở hình bằng Photoshop bị sai màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pcstar, 12/6/14.

Lượt xem: 6,474

1. pcstar Thành viên cấp 2

Tình hình không biết sao sau khi em cân lại màu thì khi làm PTS thì nó không như hình lúc mình xuất từ Lightroom mà nó tự động làm vàng hình. Có ai gặp tình trạng này chưa thì giúp em vs

...
  2. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

cân màu 2 soft khác nhau thì màu sẽ khác chứ bạn !
  3. pcstar

pcstar Thành viên cấp 2

khanhdu1994id ý mình là lần này cân lại... Nhưng khi mở hình bằng pts thì bị vàng hơn ak bạn
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

bạn coi lại hệ màu của pts thử xem RGB hay là CMYK
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. pcstar

pcstar Thành viên cấp 2

đang là RGB bạn à... mình mở plugin Liqify thì giống ảnh của cái Windows Image Viewer ak
  6. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình cũng không hiểu sao hình trong photoshop của mình thì nhạt nhưng khi xuất file ra dekstop nhìn lại đậm màu hơn, mà mình cũng chưa chỉnh màu bao giờ nhưng nó lại như thế. Bạn nào hướng dẫn giúp vụ này nhé!
  7. Cao Quý 266

Cao Quý 266 Thành viên cấp 1

Do cái trình xem ảnh Windows Photo Viewer bác ạ, bao giờ xem ảnh bằng cái đấy nó cũng có 1 lớp hơi ngả vàng
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

vậy à
  9. pcstar

pcstar Thành viên cấp 2

còn cái này bị vàng trong photoshop bạn à

Ủng hộ diễn đàn