Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mở một số ảnh bị lỗi trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi huyht, 13/6/13.

Lượt xem: 2,481

1. huyht Mới đăng kí

Chào các bạn!

Hiện tại mình bị lỗi thế này. Một số ảnh mình mở lên bị lỗi về màu sắc VD ảnh như trong hình dưới.

Nhưng mình chuyển sang 32bits thì không bị như trong hình

Với tấm ảnh này mình mở bằng laptop hay máy khác thì hiện bình thương ở 8bits
    Bạn đầu mình nghỉ lỗi photoshop nên từ cs4 mình gỡ đi cài lại cs5 nhưng vẫn bị. Mình mở ảnh bằng AI thì ảnh hiện bình thường.
    Chỉ một số ảnh bị thôi có một số ảnh mình mở bình thường ở 8bits. Các bạn có biết nguyên nhân vì sao không chỉ mình với

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn nhìn về bên dưới, trái kia, ngừ ta đã lưu với dạng Work with 32 BIT only, (dịch TV nghĩa là duy nhất 32 BIT), đã nói rõ, mà bạn mở nó ở 8 BIT, thì sẽ cần chuyển về 32 BIT đi nhé !

Ủng hộ diễn đàn