Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới bắt đầu chụp mẫu thôi ạ :3

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi WolfyStushi, 4/10/13.

Lượt xem: 6,089

1. Nhoxtete

Nhoxtete Thành viên cấp 2

Mới tập mà như này là cũng có khiếu mừ, hồi đầu mình chụp còn kém xa =)) . Mình nghĩ bạn nên để ý đến chi tiết bức ảnh, ừm...tạo dáng đa dạng khuôn mặt cảm biểu hơn chút nữa. Bố cục góc thì nên tưởng tượng trước rùi thử để khi chụp mình tập trung vào mẫu, nhá được lúc mẫu đẹp nhất. Đó là kinh nghiệm nho nhỏ của mình, mong giúp dc bạn :P
    WolfyStushi thích bài viết này
  2. lemungdj

lemungdj Thành viên cấp 2

Hình như chưa photoshop mà các bạn .Mẫu nhìn cũng đáng yêu nói chung bạn Crop lại 1 tý cho dễ nhìn là được mình thích pic cuối
    WolfyStushi thích bài viết này
  3. WolfyStushi

WolfyStushi Thành viên cấp 1

Cảm ơn ạ :3 mấy bức này tất nhiên là có photoshop chứ bác :D
  4. Michaël Mysterie

Michaël Mysterie Thành viên cấp 2

miệng phùng phùng chu chu....:-s
    iem không nhận xét mẫu, thôi thì nói màu vậy - cảm giác là thấy nó hơi tối tối ám ám! kiểu này thì nên làm màu tươi với sáng chút, thế này... không hợp...:D
  5. Orionlex

Orionlex Mới đăng kí

comment không liên quan đến trình độ chụp nhưng anh thấy em chọn location khá hay đó chứ, em cho biết là địa điểm chụp mấy tấm trên là đâu vậy ạ?
  6. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Background khá là RỐI..... góc chụp cũng chưa thật sự ok, màu thì chưa đẹp, còn lại model thì mình xin no comment !
  7. WolfyStushi

Em hay làm màu tối nên quen luôn ạ :D chắc phải sửa lại
    Orionlex chỗ này con bạn em chỉ ở Tôn Thất Đạm thì phải em ko nhớ lắm tại bị mù đường ạ :D
    Orionlex thích bài viết này
  8. hoanglee1593

hoanglee1593 Thành viên cấp 1

đjep thế.
  9. T.A

T.A Mới đăng kí

Mình thấy mẫu với cảnh ko liên quan cho lắm, xem lại phần trang phục và biểu cảm gương mặt ;)) còn màu với góc này nọ ko biết nên ko dám nhận xét.
  10. tiempc

tiempc Mới đăng kí

Không liên quan nhưng cho e hỏi ngu tý. Mồm em mẫu có vấn đề gì thế ~X(
    Trình non nên cũng ko dám bình phẩm gì . Dù sao cũng là công sức và sức sáng tạo của chủ thớt :))
  11. Võ Tấn Lộc

Võ Tấn Lộc Thành viên cấp 1

Mẫu kém trình quá thớt :) Nói chung từ cách chụp đến PTS đều kém :D
  12. ShanViet

ShanViet Thành viên cấp 1

mỏ mod bị j à.... phồng phồng như cóc :D
  13. bienthuy_photo

bienthuy_photo Thành viên cấp 1

Mẫu có vẻ thích hích mũi nhỉ :)
    8->
  14. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

tạo biểu cảm cho mẫu là ok thôi, hay mẫu bác nó bị như vậy :-ss
  15. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

Bạn watermark ảnh ghi "Sói Ruồi" tưởng đâu bạn con trai, cũng may là lướt nhẹ comment thấy bạn đính chính là nữ rồi @@.

Về hình của bạn thì mình cũng không có biết nói gì nhiều, tính ra bạn có máy chụp choẹt rồi mẫu đồ cũng "hoành tráng" hơn mình :)))) mình không có bạn xinh cỡ này và cơ bản cũng chưa có tiền mà mua máy nên là nhận xét tổng quan theo gu thẩm mỹ của mình thôi bạn nhé :D hi vọng là không chửi thầm mình và sẽ có nhiều tác phẩm đẹp hơn nữa nhé :D

- Sự thật hơi mất lòng tí nhưng mà, mod tạo dáng hơi "củ chuối" bạn ạ @@.
    - Mod có phong cách chụp "chu" hơi lạ ;;).
    - Khung cảnh rồi phụ kiện cho mod,....mình cũng chưa ưng lắm. Bối cảnh có một số góc bạn lựa mình thấy khá ok nhưng mà có khá nhiều góc thì nó không đẹp lắm.
    - Bạn nên đầu tư hơn vào hồn ảnh, mod có 1 styles khá bụi bặm nhưng cũng cá tính, khung cảnh thì cũng có phần cũ nhưng nó không ăn rơ gì lắm với styles của mod, theo cảm nhận của mình là thế.
    - Mod nên biểu cảm đa dạng hơn, bạn í "chu" nguyên một bộ luôn ấy chứ :">.
    - Hậu kì bạn cũng chuẩn bị kỹ hơn tí nhé.

Nói chung là công sức có nhưng mà cần cố gắng nhiều hơn nữa <:-P Mình chấm điểm Mod, xinh lắm đấy bạn :">. Hết phần bình phẩm. Nhớ, đừng rủa thầm mình đêm khuya nha :3 :3 Hi vọng vào những bộ ảnh khác của bạn. :P
  16. PhuongThuStudio1

PhuongThuStudio1 Thành viên cấp 1

tạo dáng chu mồm
    bị bệnh rê xồm :))
  17. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Nhỏ này bị sâu răng à ? Không thấy mở mồm tấm nào
  18. WolfyStushi

Đoàn Võ Duy Thanh Bác đừng lo em ko rủa bác đâu, em hiền lắm :)) đồ mãu với lại mẫu tạo dáng đồ em ko có chỉ zỳ hết, có con nhỏ đi theo nó chỉ, em cũng chả biết zỳ nhiều nên chỉ chụp thôi :D
    Chắc qua tết mới chụp tiếp tại điểm thi kém quá má ko cho đi chụp :D
    Cảm ơn mấy bác ạ :3

Ủng hộ diễn đàn