Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi con đường đều dẫn đến fullframe

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Trung Kin, 12/3/13.

Lượt xem: 4,386

1. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Nhìn viền ảnh e đoán scan ở Zone5 Hà Nội rồi. Chất lượng scan ở Zone5 thì khỏi phải bàn giá cả lại hợp lí nữa :3 Zone5 cũng nhận ship film từ SG ra HN đó a :3 :3
    Ku GIN thích bài viết này
  2. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

lâu lâu mới bắn 1 cuộn rồi gửi ra gửi vô nữa thì từ 30k chắc cũng lên hơn 50k :v. Phương Quỳnh ra chất lượng cũng đẹp lắm Giang.
  3. DemiCat DA

DemiCat DA Mèo Việt Designer

:x:x:x:x
  4. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Em cũng ko rõ nhưng hình như là free ship thì phải. Nói về chất lượng thì Zone5 ăn đứt PQ, mà về cách phục vụ e thấy nói cũng ăn đứt luôn a ợ :3 :3 Mà nhiều ng kêu ca tráng ở PQ xong xước hết film, trong khi đó Zone5 làm cẩn thận lắm ;)
  5. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

trong tương lại xa xa chắc phải đầu tư 1 em máy scan film 35mm, đỡ tốn phần scan. còn đường chơi lâu dài + dùng scan việc khác luôn thể. Nếu có cơ hội ra HN sẽ ghé Zone5 xem sao.
    xuangiang1011 thích bài viết này
  6. Ku GIN

Ku GIN Thành viên cấp 2

Khi nào cần thì húúúúúúúúú!
    DemiCat DA thích bài viết này
  7. Trung Kin

Trung Kin Thành viên cấp 1

Mình dùng kodak color plus 200 bạn ạ :D

Mình ở HN, scan ở zone5 ;)
  8. ndt_269

ndt_269 Mới đăng kí

Sai bét. Chụp film hao lúa hơi bị nhiều nhé. Ko nhiều tiền thì đừng có dại mà chơi film.
    Trung Kin thích bài viết này
  9. Conmeoden

Conmeoden Thành viên cấp 3

Ưng tấm nì ghia :">
  10. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

mấy pics này thấy đâu rồi nhỉ, hình như là bên vnphoto, ko phải bác chủ đừng ném.:))
  11. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

Đọc thấy fullframe, hìn ảnh con 5D lại lởn vởn trong đầu :(
    Mr.Bo thích bài viết này
  12. Canival

Canival Mới đăng kí

Về lâu về dài thì số tiền đầu tư cho film chắc chắn hơn việc mua body DSLR, nhưng ở điểm khởi đầu thì film vẫn rẻ hơn. Dù sao cái gì cũng xứng với giá của nó hết thôi.
  13. Mr.Bo

Mr.Bo Thành viên cấp 1

5D giờ khoảng 18->20 củ bác nhỉ ??
  14. Trung Kin

mình có nick bên vnphoto nhưng ...chả up ảnh lên đó bao giờ, chỉ để đọc bài thôi :))

giá chuẩn là khoảng <20 bác ạ, hàng đẹp là khoảng 19,5 :D
  15. Trung Kin

thực ra mình cảm nhận thấy chụp phim nó khác so với chụp fullframe DSLR. Với 1 DSLR thì mình chụp xong, ngó nghiêng k thấy ưng là chụp lại ngay, nhưng với phim thì chỉ chụp 1 kiểu, rửa ra thì ...thấy nó đẹp đẹp thế nào ấy! :)). 1 cuộn 36 kiểu nhưng nhiều khi chụp đến 1,2 tuần mới hết! :v
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn