Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới dùng AI.Mong được mọi người chỉ giáo.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi phạmanh1194, 19/10/16.

Lượt xem: 2,042

1. phạmanh1194 Mới đăng kí

Chào mọi người,em mới dùng AI cũng như mới làm quen các tính năng của AI nên vẫn ngu ngơ ạ.Đây là logo BBTC em làm dựa trên những kiến thức em xem được ở trên mạng,còn nhiều vụng về.Mong mọi người có những lời góp ý để em có thể rút kinh nghiệm cho sản phẩm sau.Cám ơn mọi người rất nhiều.^^

...
  2. phạmanh1194

phạmanh1194 Mới đăng kí

Vì em là member mới nên chưa up ảnh được.Mọi người vào link xem tạm hộ em ạ.Cám ơn mọi người.
    s1146.photobucket.com/user/phamtheanh1/media/bbb_zpscgyzm94e.png.html?sort=3&o=0
    s1146.photobucket.com/user/phamtheanh1/media/BBTC_zps8tht6z0y.jpg.html?sort=3&o=1
  3. Buffalo

Buffalo Thành viên cấp 1

Theo ý mình thì chữ BBTC nhìn không rõ một chút nào, nếu bạn k nói trước có lẽ còn không nhìn ra
    phạmanh1194 thích bài viết này
  4. MaDWolf

MaDWolf Thành viên cấp 1

đừng nói về illus vội, mình chưa thấy bạn đầu tư về đường nét. theo cách nói thầy mình là "nét chưa khôn" chưa có sự trau chuốt và liên kết giữa các chữ, thành ra các chữ ko liên quan đến nhau lắm , bố cục thì có thể phát triển lên được. góp ý với bạn là hãy học làm logo từ những bước căn bản nhất, cách bố cục, tỉ lệ hình chữ màu sắc và học cách phác thảo ra giấy, illus chỉ là công cụ truyền tải thôi bạn ạ :) . thân, mong b tiến bộ
    phạmanh1194 thích bài viết này
  5. phạmanh1194

phạmanh1194 Mới đăng kí

Buffalo Cám ơn bạn đã góp ý.Vì logo đấy mình vẽ theo cảm nhận của mình nên ít nhiều cũng có vài chỗ nhìn hơi khó.:D:D:D
    MaDWolf Cám ơn bạn.Mình cũng mới bắt đầu đi theo con đường design nên là mình đang từ con số 0 lên dần.Mình sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau.;););)
    MaDWolf thích bài viết này
  6. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Không có nét đẹp của cân đối. Các đường nét tùy tiện. Nội dung chính không rõ. Chữ BBTC đúng là nhìn không ra.
    Bạn cần đặt câu hỏi cho từng đường nét.
    Tạo sao lại vẽ cái đường kẻ ngang 25 độ, nằm lệch lên trên hình tròn để làm gì ? Sao không phải nằm chính giữa hình tròn ?
    Tại sao lại làm biến dạng các chữ vậy ? Ngươi ta có đọc được chữ đó khi bị biến dạng không ?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn