Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới học photoshop. Xin tiền bối chỉ giáo sửa ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi SadKul, 6/4/16.

Lượt xem: 2,603

1. SadKul Thành viên cấp 1

Chả là thế này. Hôm nay mẹ bé Mon nhà em gửi cho em tấm ảnh của Mon, nhìn yêu quá mà ảnh vỡ rồi cảnh xấu quá. Nên em quyết định học Photoshop để chỉnh ảnh bé cho đẹp. Mong các tiền bối chỉ giáo giúp em 1 số điều
    - Ảnh này cần xử lý những gì (Em đang nghiên cứu xử lý mờ và nhòe)
    - Ghép background thế nào cho hợp lý (Các tiền bối cho em xin 1 số background phù hợp, em mới vào nghề chưa có kinh nghiệm nhìn bố cục). Em nghĩ nên để vịn vào cây, không biết có ổn không ạ, em vẫn chưa tìm đc background nào ổn cả :(
    Ảnh đây ạ:

Thanks các tiền bối rất nhiều

...
  2. SadKul

SadKul Thành viên cấp 1

uppppppp
  3. Nguyen Ba Viet Anh

Nguyen Ba Viet Anh Mới đăng kí

mới tập tành nên chỉnh nhìn ổn thôi nha
    chỉnh da sáng lên một chút , cánh tay trái của bé tối nên mình lấy màu da tay phải chỉnh nhẹ qua một tí cho màu lên thực ,
    đôi mắt bé nhìn hơi không ổn , nên mình chỉnh lại nhẹ cho cân
    chỉnh cho da nhẹ nhàng
    và background mình lấy khung cảnh hoa
    có gì không ổn cho mình biết để rút kinh nghiệm nha
  4. SadKul

SadKul Thành viên cấp 1

5. Nguyen Ba Viet Anh

Nguyen Ba Viet Anh Mới đăng kí

^_^! chưa chuyên cho lắm nên nhìn hơi thô
  6. SadKul

SadKul Thành viên cấp 1

:D cả background mình cũng thấy chưa phù hợp lắm. Mình chỉ nhìn thấy thế thôi chứ giờ mình mới biết sử dụng công cụ =)) . Bạn làm những thao tác nào vậy? Hướng dẫn sơ sơ mình đi
  7. phuongquyen_ngoc

phuongquyen_ngoc Thành viên cấp 1

Thiên Ma thích bài viết này
  8. SadKul

SadKul Thành viên cấp 1

9. phuongquyen_ngoc

nhưng mà vẫn ảo lòi cả ra :v
  10. SadKul

SadKul Thành viên cấp 1

phuongquyen_ngoc Ảnh này chụp tệ quá nên khó sửa, thế nên mình mới quyết tâm học pts để chỉnh, chẳng mấy khi chụp đc ảnh yêu mà nó tệ thì phí quá :D . Ảo nhưng cái background bạn chọn ổn đấy :D
  11. phuongquyen_ngoc

SadKul hi, hốt đại 1 cái background trên mạng về ý mà, mình cũng đang mày mò mấy cái phần mềm photoshop này, rồi kiếm 1 sư phụ về mạng wed design mà chưa có đây...:3
  12. SadKul

SadKul Thành viên cấp 1

phuongquyen_ngoc : Thì background tất nhiên phải kiếm trên mạng rồi, nhưng vđề là nó hợp lý ý chứ. Bạn học lâu chưa
  13. phuongquyen_ngoc

SadKul mình lên mạng mày mò thôi ak, được khoảng 3 tháng hơn á :v
  14. SadKul

SadKul Thành viên cấp 1

15. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Chất lượng ảnh quá tệ !
  16. SadKul

SadKul Thành viên cấp 1

BíĐỏ : Thế nên mình mới muốn học pts để chỉnh, chứ ảnh đẹp thì đã k cần pts, tại k phải lúc nào cũng bắt đc khoảnh khắc đẹp của bé mà
  17. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

SadKul ảnh chụp = đt à nhìn tệ quá khi ghép vào nhìn xấu
  18. SadKul

SadKul Thành viên cấp 1

mrtu_93 : Đúng rồi bạn ạ, thế nên mình mới muốn học pts mà :D
  19. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Góp sức tí :)
  20. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Trong thiết kế, không phải bất cứ thứ gì cũng có thể chỉnh sửa. Trừ một số trường hợp mà mình ko muốn nêu ra ở đây :)
    SadKul thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn