Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới làm cái logo này... Mọi người thấy sao ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Cherry Tiên, 24/8/14.

Lượt xem: 2,638

1. Cherry Tiên Thành viên cấp 1

mới làm cái logo này mọi người thấy sao

...
  2. cocvang

cocvang Mới đăng kí

xấu @-) sáng không đều.
  3. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

sắp xếp không đều, sử dụng font ko phù hợp
  4. Param Nguyen

Param Nguyen Thành viên cấp 1

Một bên thì cứng quá, một bên thì yếu quá. Bạn thử thay font chữ xem ^_^ mà đây là logo cho sản phẩm hay công ty nào vậy bạn?
  5. Cherry Tiên

Cherry Tiên Thành viên cấp 1

logo cho một dự án web mới... còn sự sang trọng.. logo với ý tưởng là một người con gái thừ vịt thành thiên nga... muốn logo phá cách k theo bất khi lề lối nào cả
    Param Nguyen thích bài viết này
  6. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

phá cách nhưng cũng phải dễ nhìn nữa bạn \m/
    Cherry Tiên thích bài viết này
  7. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Thứ 1 gradient kim loại chưa chắc đã là sang trọng
    Thứ 2 chẳng thấy vịt với thiên nga đâu cả
    Thứ 3 font chữ và cái icon đó chẳng ăn nhập gì với nhau cả.
    Sự thật mất lòng mà. CHúc vui!
    Cherry Tiênlenm thích bài viết này.
  8. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

Nhìn như XH ấy == :|
    Cherry TiênGia Kiệt thích bài viết này.
  9. Gia Kiệt

doggy \:D/
  10. LuanMinh

LuanMinh Thành viên cấp 2

phá cách thì phá cách nhưng mà bố cục phải ổn, logo của bạn thích hợp để phía trên chữ và canh giữa với chữ thôi. Chứ để một bên thế kia ko ổn tý nào
  11. Param Nguyen

Param Nguyen Thành viên cấp 1

Cherry Tiên ý tưởng của bạn hay đó, nhưng bạn vẫn chưa thể hiện hết được qua logo trên. Bạn thử thả lỏng mình ra đi, ^_^
    Mình nghỉ dù là mạnh mẽ đến đến đâu thì phái đẹp vẫn có nét yểu điệu. Dù là vịt xấu xí hay thiên nga lộng lẫy cũng vẫn nên có chút uyển chuyển tí. Mình chỉ góp ý vậy thôi, có gì ko đúng thì bạn cứ chỉ bảo :P
  12. Gia Kiệt

avatar điệu mà xinh thế kia mà thiết kế cứng thế em :D
    Ps: vừa xem thông tin 19 tuổi nên anh gọi là em luôn :">
  13. badboy2

badboy2 Thành viên cấp 1

phần gradient stroke effect sẽ làm cho người xem cảm giác đường cong bạn tạo ra bị móp méo, ko đều. Ngoài ra hơi mất chút cân đối và điều quan trọng hơn là nó khó gợi nhớ đền bất cứ hình ảnh nào khác giúp cho việc nhận diện dễ dàng hơn.
  14. Cherry Tiên

Cherry Tiên Thành viên cấp 1

dạ hì hì.. em đang trong quá trình hình thành... mong anh chị giúp đỡ.. hì hì
  15. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Logo thi nên vẽ bằng Corel hay Ai bạn ak, mình cắt ghép từ hình ảnh thì ko tốt lắm.
    Chúc bạn thành công.
  16. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

17. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Theo mình thì là do kỹ năng photoshop hoặc AI của bạn chưa mạnh nên chưa thể hiện được gold như thật, bóng bẩy. Cách tốt nhất là làm thêm vài tutorial tạo gold để tay nghề cứng hơn.

Ủng hộ diễn đàn