Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới làm cái Logo - nhờ mọi người nhận xét

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi cuongpro, 5/6/15.

Lượt xem: 5,295

1. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Logo là gì ? Ban nên tìm về những giá trị cơ bản trước khi nghĩ đến những cái cao siêu. Đôi khi đơn giản nhưng hiệu quả còn hơn là màu mè mà chẳng có gì để nhận ra đó là hãng bia của bạn.
    Hi vọng bạn hiểu những gì mình nói để có một logo tốt hơn!
    cuongpro thích bài viết này
  2. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Logo design ra thì phải tự lên ý tưởng , phác thảo... Còn cái logo của bạn , bạn chỉ lên mạng nhặt một cái stock về rồi Image trace hoặc dùng pen vẽ lại thì gọi là cover logo thôi, Nếu dùng stock trên mạng thì bạn nên chấm phá nó khác đi 70% so với bản gốc. =))=))=))
  3. cuongpro

cuongpro Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn :):):) Mình cũng vỡ ra được nhiều điều. Mà các bạn ko nhận làm giúp mình à, công ty mình sẽ trả công xứng đáng HanTal U trinhvanhiep
  4. phuoctai65

phuoctai65 Thành viên cấp 1

Oay, hôm trước nhờ vẽ lại con đại bàng là để vô làm logo à :|
  5. cuongpro

#24 nhờ vẽ trong trường hợp làm xong logo cần in khổ lớn ý em. chứ thiết kế thì ko cần vã làm gì. Mà hôm qua với hôm nay a trace image thử trên AI cũng đc mấy hình. thấy cũng dễ :D:D:D
  6. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Theo em thấy thì logo của bác bỏ hai cái hoa lá hẹ ra là trông sang trọng ngay :D
    À mà với lại font cũng hơi phản chủ tí :v
    dabeomoon thích bài viết này
  7. cuongpro

Lazio Auditore thích bài viết này
  8. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Cái này cái này hay quá, mém tí xíu nữa là đẹp rồi.
    Xin phép cập nhật ý tưởng của thớt nhé!
    Cái xì lô gân cho cùng màu với cùng kiểu font không chân hoặc tương đồng nha thớt nhìn ổn hơn và dễ tùy biến canh chỉnh hơn.
  9. cuongpro

NTN hả bạn 28:
    Lazio Auditore thích bài viết này
  10. dabeomoon

Uhm đại khái là vậy, có điều thêm màu vào làm cái gì khi bố cục chưa ổn định.
  11. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Chỉ sử dụng 2 màu hoặc duy nhất 1 màu cho logo (gồm cả biểu tượng và chữ) là thông minh nhất. Tối đa 3 màu.
    Bạn đừng đổ gradient ntn, rất khó xử lý trong in ấn với hệ CMYK.
    Có đến 3 font đc sử dụng, chỉ nên 1 cho logo thôi bạn nhé. Cái slogan 1 font nữa, tùy bạn.
    Logo của bạn phần biểu tượng giống hình tatto quá, thêm chú ý nữa là bạn nên giảm thiểu logo chi tiết hết mức có thể để khi nhìn thoáng qua cũng dễ nhớ, dễ hiểu.
    Mình thấy nó rất đẹp nhưng ko phù hợp làm biểu tượng logo đâu.
    Lazio Auditore, cuongprodabeomoon thích bài viết này.
  12. dabeomoon

Gurl cũng có nhiều trường phái thể hiện logo khác nhau mà, không nhất thiết phải tối giản hết mức mà cần tính toán cho tính đa dụng của nó, hay nghành nghề nó liên quan thôi.
    cuongproGurl thích bài viết này.
  13. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Hihi chắc tại mình vẫn luôn đi theo trường phái tối giản nên khi nhìn vào logo này là muốn tối giản tận cùng luôn :))
    Anw câu nx của mình mang tính chủ quan nên thớt ko cần để tâm cái đoạn "giảm thiểu chi tiết... " đi nhé :3
  14. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Theo cá nhân mình nghĩ logo vẫn còn khá đơn giản. Chưa thể hiện được dấu ấn của công ty. Nếu không có dòng chữ ở dưới thì người ta không thể biết đây là công ty bán bia được.
  15. Minh Diễm

Minh Diễm Mới đăng kí

Thấy giống con chim bồ câu qá zậy :)
  16. ducdatduc.psd

ducdatduc.psd Thành viên cấp 1

vẽ lại cái đầu con chim đi e trai
  17. caecus

caecus Thành viên cấp 2

không có ý định phát triển hay sao mà đua stock về làm logo ?
  18. cuongpro

Đúng là nó chả ra cái gì liên quan đến nghành bia cả. Đang phấn đấu để chỉnh lại hoàn toàn các bạn ạ. Cái này ko ổn tí nào.
    Cảm ơn rất nhiều ! Các bạn.
  19. Lazio Auditore

bác cuongpro sử dụng font khác đi, font serif ấy, đường nét nhẹ nhàng thôi, logo này xài sans-serif không hợp :D
  20. Lazio Auditore

Lê Trung Tín em nghĩ hông cần phải liên quán đến bia đâu bác à, như Apple nó để logo quả táo, mà nó có bán trái cây đâu :v

Ủng hộ diễn đàn