Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mời mọi người vào thảo luận về đề Contest (2nd) sắp diễn ra

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 23/10/12.

Lượt xem: 7,964

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là cách đây vài ngày, trên diễn đàn liên tục sôi nổi về chủ đề xóa nhân vật ra khỏi ảnh. Và bên cạnh đó, thành viên Amygreen có ngỏ ý muốn tổ chức battle và đề nghị tài trợ 100k tiền thưởng (tuy không lớn nhưng cũng là sự khích lệ đúng không nào :D). Và tiếp nữa là bác Hổ Báo VietDesigner cũng xin bổ sung thêm bộ stock cho người thắng cuộc.

Đây là kiệt tác đầu tiên làm nổi dậy phong trào xóa nhân vật trong ảnh (xem chi tiết tại đây)

Đáng lẽ là hôm nay mình sẽ lập 1 chủ đề contest 2nd luôn, nhưng ngồi nghĩ lại nên lấy ý kiến chung của mọi người để cho đề thi contest lần này được hoàn hảo hơn và tránh ý kiến này nọ. Nên hôm nay mình quyết định lập topic khảo sát ý kiến mọi người.

Đầu tiên là ban đầu mình tính chọn ra 1 stock riêng để cho mọi người cùng vào thể hiện tài năng xóa nhân vật với stock đó. Tuy nhiên suy nghĩ lại thì nếu chỉ lấy mỗi stock do admin chọn thì có nhiều người sẽ không thể hiện hết được tài năng của mình, cho nên mình đang nghĩ là có nên cho chọn stock tự do không. Nếu được tự do chọn stock, thì nhiều người có thể chọn stock khó xóa nhân vật hơn, và tất nhiên là sẽ được đánh giá cao hơn nếu như tác phẩm đó hoàn hảo.

- Về thể lệ vote thì tất nhiên sẽ dùng Vote riêng của diễn đàn, chứ ko dùng Facebook like nên anh em an tâm là sẽ khó mà gian lận được :D
    - Về thời gian thi thì dự kiến trong 2 tuần (1 tuần gửi bài và 1 tuần vote)
    - Còn giải thưởng thì mình sẽ quyết định cụ thể sau. (nói chung thì ko có gì to tát cả, chủ yếu vui là chính thôi)

Mọi người thấy ý kiến của mình thế nào? Có gì cứ đóng góp ý kiến thêm nhé, mình sẽ quyết định và xem xét sau :D

...
    Liebestraum, PhươngKún, vonmquocthai7 người khác thích bài viết này.
  2. linhju

linhju Thành viên cấp 1

giai thuong to ti :D
  3. Timmy

Timmy Thành viên cấp 3

quat thoi :-bd
  4. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

:-bd, sẽ chọn tấm nào toàn những thứ khó nhằn sau đó xoá nó thành 1 tờ giấy trắng bóc (new document) =)).
  5. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Tự chọn Stock (tự chọn Đề bài) - Liệu có Giạn lận trong thi cử ??? >:)>:)
    Chen SirOThắng NT thích bài viết này.
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Stock đc tự chọn chứ làm gì có chuyện tự chọn đề tài? Đề tài đã quyết định là xóa ảnh nhân vật rồi! Có thể dùng stock tự chọn sẽ có trường hợp gian lận, nhưng chắc sẽ ko có đâu, nếu phát hiện sẽ bị xử lý nghiêm khắc :)
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Nếu có giải nhất nhì 3 thì em tài trợ
    Giải nhất + 1 thẻ 20 ( vina or việtteochim)
    Em chỉ có từng đấy để động viên tinh thần thôi :-<
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thế e tính bổ sung thêm giải thưởng cho ng chiến thắng là card đt 20k hả ;))
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Yep,.gọi là động viên để họ ở lại tham gia nhiều với VD chứ sao,.chứ ví dụ có ai clone acc vào đạt giải xong out chả thèm đóng góp VD thì đạt giải làm gì.
    Nếu có 3 giải thì giải 1 + 20k
    giải 2 +20
    giải 3 thì hị hị,.chúc bạn may mắn lần sau
    Ví dụ ở trên tiền là 100k
    thì giải nhất ví dụ 60K + thẻ 20k
    giải nhì 40k + thẻ 20k
    nhưng mà tiền tài trợ thì 8-| hơi ít ít ~.~
    có ai tài trợ thêm đi trời.
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  10. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Đồng ý với Bác Dư nuôn :D
    Khi nào bắt đầu Bác làm luôn cái quảng cáo thật nổi bật để lúc mới vào forum sẽ thấy luôn nhé :)
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  11. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Nếu stock chọn tự do thì e nghĩ ng chọn stock khó sẽ có 2 cách giải quyết:
    - Xóa đẹp - Tuyệt vời (chiếm nhiều cảm tình)
    - Xóa tệ - Tồi tệ

Còn với stock bình thường:
    - xóa đẹp - đánh giá thấp hơn ng có stock khó
    - xóa xấu - ko cần bàn :))

Vì thế sẽ khích lệ ae dùng stock khó và thử thách cao hơn :D, diễn đạt hơi lủng củng, mong mọi ng hiểu đc x_x

Thế tình điểm bằng vote hay là admin chấm ạ?
  12. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Stock nó như cái đề bài ấy thì phải làm chung chứ lại mỗi người 1 bài rùi tự ca tự hát thì không hay cho lắm, cứ cho cái stock khó rùi cho ae thi thố tài năng, vui là chính :D
  13. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Chừng nào thi vậy bác, zui quá sắp có tiền tiêu rồi :D em đùa thôi
  14. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

đề nghị chỉ cho bình chọn bởi những account được tạo cách cuộc thi 2,3 tuần, tránh tình trạng spam account tạo mới để bình chọn cho chính tác phẩm của họ :-"
    toanlove371Ốc Sên thích bài viết này.
  15. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Thành viên cấp 1 đi, em mới tạo có 2 ngày, chờ 2,3 tuần biết tới chừng nào :-s
  16. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Event này là để thể hiện trình độ mỗi người, vui là chính, giải thưởng "lớn".
    Vậy nên mọi người không ai phải giả dối làm gì trong việc VOTE, cứ trung thực.
    Ý kiến của e :D
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Ai rành làm cái banner quảng cáo đi cho hoành tá sờ tràng an
  18. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Mình thấy có vẽ như BTC chọn 1 pic và mọi người làm chung thì hay hơn là tự do stock
    hehe. thấy cuộc thy này xôm quá. Ủng hộ tinh thần của ae. mình xin góp 1 vài phần quà. không biết có được không. :)
    Thứ nhất: nếu cuộc thi diễn ra suôn sẽ. mọi người "có thể" làm 1 buổi nhậu nhẹt. chuột xin góp 1 thùng ken (hoặc Chuột sẽ care chi phí của buổi nhậu đó dành cho người người thắng cuộc ^^!)
    Hoặc nếu bạn nào chiến thắng mà hông đi nhậu được. Chuột sẽ gởi tặng 1 phần quà coi như khích lệ tinh thần bạn ấy. uhm...mình không biết là quà gì thì tốt nên mình đưa đại 1 danh sách nha. nếu là nữ, bạn có thể chọn 1 chiếc áo thun trong link này: http://apalife.com/product/M107/ao-thun.htm . pm mình, mình sẽ gỡi cho bạn. nếu là nam, thì cũng tương tự, bạn có thể chọn 1 trong những sản phẩm ở link này: http://apalife.com/product/M51/ao-thun.htm
    Không biết nhã ý này đc hok. ^^! :D:D:D
    Bao, toanlove371, Thắng NT6 người khác thích bài viết này.
  19. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Nhà tài trợ thế này thì các mem đâu nhiệt tình tham gia chứ nhể :)
  20. Nhím xù

Nhím xù Thành viên cấp 2

sure???????????????
    nhất định phải tham gia \m/

Ủng hộ diễn đàn