Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người cho em hỏi cách zoom trong photoshop cc 2015

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nkokly1972, 27/11/16.

Lượt xem: 3,365

1. nkokly1972 Mới đăng kí

Em mới chuyển qua CC 2015 vài ngày, chưa hiểu sâu về nó. Mọi người cho em hỏi em muốn zoom ảnh dạng kéo thả chuột như trong CS6 thì làm như thế nào ạk. Em xem clip của chị Thùy Uyên thì thấy chị ấy làm được nhưng em không thiết lập được
    Em cảm ơn nhiều ạk

...
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

_Cách 1: Dùng công cụ Zoom (phím tắt Z)
    _Cách 2: Nhấn Ctrl + Dấu cộng
    _Cách 3: Đè phim Alt và lăn con chuột
    _Cánh 4: Gửi mail hỏi chị Thùy Uyên
  3. NguyễnPhú

NguyễnPhú Banned

đè Ctrl + phím cách và nhấp chuột rồi kéo, hiệu ứng zoom rất mượt.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Phải chăng là tính năng Thu/Phóng Animated Zoom!?
    - Kiểm tra bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl + K sau đó tại tab Tools > Options > tích vào Aninated Zoom và OK.
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/11/16
  5. nkokly1972

nkokly1972 Mới đăng kí

mình đã thử cách của tất cả mọi người nhưng không ra hiệu ứng zoom như mong muốn. diễn tả nó như sau: khi mình nhấn Z và kéo chuột về bên trái là zoom in. về bên phải là zoom out
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Bạn upload cái video đó lên đây.
    2. Thì tính năng Animated Zoom nó là thế còn gì nữa? Quan trọng là sau khi kích hoạt Animated Zoom trong thiết lập, thì trên thanh Options Bar (sử dụng công cụ Zoom) sử dụng Scrubby Zoom là được.

P/s: Ngoài ra trong Tools (Prefereces) vẫn còn 2 tính năng Thu/Phóng nữa.
  7. nkokly1972

nkokly1972 Mới đăng kí

mình không kích hoạt được Scrubby Zoom bạn ạk
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn