Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người cho em hỏi về Green Academy với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi minzu, 15/4/16.

Lượt xem: 42,513

1. minzu Mới đăng kí

Hôm trước em có đăng kí tham gia may mắn bên Green Academy ạ, sáng nay người ta có gọi điện báo cho em là em may mắn được học bổng 7 triệu (chỉ giải quyết trong hôm nay).

Em tìm hiểu thì bên thiết kế có các khóa 6 tháng, gọi tư vấn thì người ta bảo nếu tính ra mỗi tháng tầm 1,6 triêu => khóa đó khoảng 10 triệu. Người ta bảo sẽ trừ trực tiếp vào học phí (em tính ra thì nộp tầm 3 triệu).

Nhưng mà nghe quảng cáo là học xong có chứng chỉ quốc tế của Hàn, học sẽ học hết chương trình nên em thấy lo bị lừa, sợ sau này sẽ có thêm phí phát sinh mà em sinh viên nên hoang mang lắm ạ.

Mọi người ai từng học hay biết gì về trung tâm có thể tư vấn cho em có nên học + tin tưởng không ạ?

...
  2. hainv

hainv Mới đăng kí

Em tìm hiểu thì bên thiết kế có các khóa 6 tháng, gọi tư vấn thì người ta bảo nếu tính ra mỗi tháng tầm 1,6 triêu => khóa đó khoảng 10 triệu. Người ta bảo sẽ trừ trực tiếp vào học phí (em tính ra thì nộp tầm 3 triệu).

Nhưng mà nghe quảng cáo là học xong có chứng chỉ quốc tế của Hàn, học sẽ học hết chương trình nên em thấy lo bị lừa, sợ sau này sẽ có thêm phí phát sinh mà em sinh viên nên hoang mang lắm ạ.

Mọi người ai từng học hay biết gì về trung tâm có thể tư vấn cho em có nên học + tin tưởng không ạ?
  3. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

ai quan tâm, lại chân gỗ pr
  4. Lê Khoa

Lê Khoa Thành viên cấp 1

Người ta hỏi thiệt đó chứ chăn gổ gì, nó mới gọi tôi hôm nay =))) có ông nào có kinh nghiệm tư vấn cái, có đáng tin không. Học bổng của tôi là học bổng 3tr =))) mai lên đó nghe tư vấn
  5. Anh IRIS

Anh IRIS Mới đăng kí

em cũng mới nhận được cuộc gọi là được học bổng 3 triệu đây..hoang mang vl
  6. Lê Khoa

Lê Khoa Thành viên cấp 1

tôi đang học, khi nào xong khóa review lại cho =))
  7. Tử Ngu

Tử Ngu Mới đăng kí

Có ai hk ở đó chưa ạ..e cx như vậy mà hoang mang lm k bit có nên bỏ tiền ra đi hk k..sợ k chất lượng lại mất thời gian lẫn tiền bạc :(
  8. VanLan Tra

VanLan Tra Mới đăng kí

Tôi cũng mới vừa nhận đk có bạn nào học rồi cho tui hỏi yk
  9. quynhlnn

quynhlnn Mới đăng kí

Ah thật ra các bạn cứ lên nghe ngta tư vấn đi có mất gì đâu :)
    Người VN cứ hoang mang người ta được lợi gì chứ ít bao giờ khách quan xem mình được lợi gì nhỉ :D
    Mình đang học ở Green - trung tâm là chi nhánh chính thức của Tổng công ty ở Hàn Quốc - nên bằng cấp có giá trị tại Hàn luôn.
    Mà mình thấy portfolio của các bạn học viên làm rất đẹp - trang thiết bị hiện đại - thầy cô cũng rất có tâm nữa ...
    Chỉ sợ bản thân ko đủ trình để theo nghề thôi :(
  10. Lê Khoa

Lê Khoa Thành viên cấp 1

Mình học khóa 6 tháng về Web design ở Green Academy này http://greenacademy.edu.vn/khoa-hoc/thiet-ke-web.html.
    Sau khi kết thúc thì mình cũng đã có thể viết được giao diện cho một website (kicorp.vn). Hó cũng có dạy javascript nhưng sau khi ra thì mình khá tệ ở khoản đó (chắc tại học dở :D). Và vào những bài học cuối cùng, trung tâm họ mời một người ở công ty Fsoft về dạy (Hình phần này ở vn chưa có nhiều người dạy về nó). Nhưng mình phải nói là dạy rất chán, không hề tạo cảm hứng cho người học, cực khổ lắm mới tiếp thu hết được :D. (cái này chắc hên xui tùy người)
    Nước uống có cafe, lipton miễn phí. Có vé giữ xe miễn phí. Nhà vệ sinh OK. :D :D :D
    Nói chung thì khóa học này ok với mình.
    Đó là review của mình sau đi học một khóa ở đây <3
    Peace*
    SkyT thích bài viết này
  11. SkyT

SkyT Mới đăng kí

Lê Khoa ,
    Bạn có nói là không tạo cảm hứng cho người học, ý bạn muốn nói cái phần do Fsoft dạy hay là toàn bộ khóa học vậy bạn :D. Mình đang cần chút thông tin tham khảo :D, mong bạn giải đáp cảm ơn trước nhé :D
  12. Lê Khoa

Lê Khoa Thành viên cấp 1

SkyT Ý mình chỉ là cái phần do ông từ Fsoft tới dạy thôi. còn trước đó sẽ tùy phần mà có những người khác dạy bạn ạ
  13. hoangtubongdem112

hoangtubongdem112 Mới đăng kí

Green Academy dạy tốt ko mọi người, cho em xin cái review
  14. kindra

kindra Mới đăng kí

học FPT đi :))
  15. Lượng99

Lượng99 Mới đăng kí

Mình củng mới nhận đc học bổng 7 triệu đây
    Mà ko biết sao mọi người cho xin chút ý kiến đi

Ủng hộ diễn đàn