Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người cho hỏi tại sao trong pts lại có kiểu xóa và tô màu lạ thế này ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi apetty, 30/7/17.

Lượt xem: 1,530

1. apetty Mới đăng kí

Có ai biết tại sao trong video dưới đây xóa lại ko nhìn thấy cục tẩy và tô màu lại ko nhìn thấy vùng chọn ko nhỉ

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái này, mình nghĩ nó là phim hoặc hình, chứ hok liên quan gì tới Photoshop, thì phim hoặt hình muốn tạo cái gì chuyển động, đều dc cả, Corel bên kia, cũng có phần mềm làm phim hoạt hình, mình hok biết gì mấy ! :))
  3. apetty

apetty Mới đăng kí

mình thì đoán đây là dùng pts rồi quay màn hình thôi, ko biết mọi ng nghĩ sao
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Với cái vẽ nét chữ màu đen đã không phải là quay trực tiếp trong Photoshop rồi.
    2. Còn việc tô màu bên trong mà có hiển thị hình tròn của brush thì có 2 trường hợp:
      A. Quay trong Photoshop rồi ghép vào.
      B. Dùng mấy cái kỹ xảo nhỏ nhỏ để làm video.
    Hà Bơtranvan.muon thích bài viết này.
  5. apetty

apetty Mới đăng kí

đây ko phải là vẽ mà là xóa layer mờ bên trên lòi ra layer bên dưới mà, rõ rành là pts mà nhỉ
  6. drax

drax Thành viên cấp 4

đây ko phải tẩy, là brush. họ dùng 2 layer, 1 layer dùng brush vẽ số, 1 layer tô màu để nằm dưới rồi quệt brush thôi, ko quệt ra ngoài biên của layer bên trên là được. nhưng dùng shift + click 2 điểm thì nhanh và đẹp hơn là kiểu bôi bôi giống như trẻ con tô màu này.
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn