Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người có thể cho mình lời nhận xét chân thành nhất được không ah

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hungdv1991, 10/7/14.

Lượt xem: 2,958

1. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Nhưng chỗ làm ngta cứ chê mới ghét...#:-sCác bác nhận xét thực tình đấy chứ?
  2. Phèo.Design

Phèo.Design Thành viên cấp 2

Nhận xét thật hả ?
    Mình nói thật là rất xấu :D
  3. hungdv1991

Chắc trêu...
  4. Phèo.Design

Phèo.Design Thành viên cấp 2

Không trêu đâu bạn.

+ Ở website thứ 1 : Đầu tiên đập vào mắt mình là 1 cái logo quá bé,khoảng cách trên dưới ( so với slider và đường line trên cùng ) rất nhỏ nhìn không nổi bật và khoảng cách này còn k đều nữa.

+ Thứ 2 là Menu : Font chữ nhìn rất lạc hậu,khoảng cách chưa đều,chữ "Trang Chủ" để lệch so với bg,màu nên để màu trắng.

+ Cái slider không biết bạn để auto hay thế nào ? Cái icon mũi tên trỏ xuống là để hiện thị nội dung hay gì ?

+ Các box phía dưới thiết kế nhìn rất thô và xấu,font chữ,khoảng cách không phù hợp.

+ Footer không nên để logo như thế kia.Nếu đã có © thì sao bạn lại ghi thêm text "Copyright" ??
    Các icon socials nên đẩy về bên phải.

+ Ở website thứ 2 : Logo không viết hoa ?? Lỗi cơ bản nhé.Không nên để đường line ngay trên logo thế kia nhìn rất xấu và không chuyên nghiệp.

+ Search box nhìn khá thô và không đẹp.Đường line ở chân chữ "Trang chủ" nên để giãn ra chút,để 1px nhìn sẽ đẹp hơn.

+ Cái slider sao không hề có text gì ?? vậy bạn sẽ show cho người xem điều gì ở đây ??
    Icon nhìn khá thô nữa.

+ 3 Box phía dưới nhìn xấu,nên thiết kế lại.

+ Phần sản phẩm : Nên để shadow giảm đi chút và phải đồng nhất giữa các module.Cái quickview bạn làm nhìn trông rất tệ.Mình còn để ý thất rằng khoảng cách giữa đường line và title bạn căn chỉnh thiếu chính xác.

+ Footer : Nên dàn đều ra chứ không nên để co cụm lại rồi trống 2 bên như thế.
    Đường line dưới chân text nên kéo dài hết box.Cái form đăng kí thì phải chuyển thành Subscrible chứ box đấy đăng kí kiểu gì được ??
    Icon Socials khoảng cách phải dãn ra,chứ hover là đè lên nhau mà sống đấy =))

Bla..bla
    hungdv1991 thích bài viết này
  5. hungdv1991

Bạn nói cũng chuẩn đấy, nhưng mh vẫn có chính kiến cải j nên để, cái j nên sửa. Mà đếu hiểu cái footer mh căn kiểu j mà thụt vào hẳn bên trong nthe, hình như mh đặt dg guid bị nhầm. Thank you nhé
  6. hohanh86

hohanh86 Mới đăng kí

GD1: Sọc màu xanh phía trên tạo cảm giác khó chịu, gò bó, mình nghĩ bạn nên làm lại phần này. Logo hơi nhỏ, nhin vao chỉ thấy cái nút trang chủ là chính. Đang nhập và đăng ký thường để bên trên chứ k để bên dưới, vì mới đô ng ta thấy nút để đang nhập liền. 5 hình dưới hơi dài, có thể bò phần text đi cũng được đo hình nhiều mà thêm chữ nhiều nữa . Phía dưới k cần logo, chuyển mục @ 2014 và mấy nút kia xuống mảng màu đen thử. bỏ gạch màu cam bên dưới mảng màu đen
    GD2: Search để ngang với menu nút bên tay phải. phần 2 bên phần nội dung để dư hơi nhiều. Bóng nên đồng nhất như kiểu LỊCH BLOC 2014 sẽ đẹp hơn. K cần chữ xem them ở dưới mỗi hình. Phần dưới mảng trắng @2014...k đẹp. nên căn trái phải đều nhau

Đây là y kiến riêng của mình thoai ah ^^
  7. taolavodich2

taolavodich2 Banned

đẹp lắm bác ạ. nhìn mà không biết sau này bao giờ mới được như thế.
  8. hungdv1991

Thực ra mh làm vậy đều do học hỏi bản thân, chứ chưa qua 1 lớp nào về thiết kế...hì nên mới cần lời nhận xét chân thành từ các bạn, để xem mh làm tới đâu, và đây cũng là những tác phẩm đầu tiên mh làm cho khách, trang web này cũng làm dc 3 tháng rồi, kiểu tác phẩm đầu tay, khi mh còn chưa biết giud là j, nên căn chưa chuẩn. Các bạn xem tác phẩm gần đây nhất của mh, rồi nhận xét giúp mh. Mh view trang Home thôi nhé. Mh để size nhỏ cho up nhanh.

Ủng hộ diễn đàn