Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người giúp đỡ lỗi chạy SandStorm (The command "Select" is not currently available...)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoanglongvu, 17/7/17.

Lượt xem: 6,229

1. hoanglongvu Mới đăng kí

em chạy SandStorm đúng từng bước theo tut nhưng khi chạy thì gặp rất nhiều lỗi.

+ SandStorm The command "Select" is not currently available
    (mở khay action thì thấy báo mắc layer 10 và 1 số layer em có gửi ảnh phía dưới)

+ the command twirl is not currently available
    (lỗi này do kích thước ảnh to đã fix được cảm ơn bác TrungKon )

sau đây là các lỗi em gặp phải khi chạy action này mặc dù em đã xóa photoshop đi và cài lại nhưng vẫn bị

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/7/17
  2. TrungKon

TrungKon Mới đăng kí

+ SandStorm The command "Select" is not currently available ( mở khay action thì thấy báo chạy đến layer 10 )
    ---> Cái này thì bác xem lại trên tab layer. nó báo là không thực hiện được việc chọn layer 10. 1 là bác tìm trong tab layer có cái nào tên layer 10 thì bác chọn rồi ấn tiếp tục. 2 là Ctrl - J 1 cái layer chỗ nó đang dừng ý đổi tên lại thành layer 10 rồi ấn tiếp tục.
    Em thấy bác đang chạy mấy cái action liền hay sao ý. nếu đúng thì bác bỏ đi để chạy từng cái 1 thôi nhé.

+ the command twirl is not currently available (mình bị lỗi này khi đổi kích cỡ ảnh giống như trong tut
    chạy action đến đoạn cuối và gần hoàn thành )
    ----> Cái này do kích thước ảnh của bác nó vượt quá giới hạn của hiệu ứng Twirl. Dimensions bác để trong khoảng 2000-3000 x DPI 70->120 thôi nhé
    Wolres, hoanglongvutranvan.muon thích bài viết này.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@hoanglongvu : Mình mới down về thử, và Actions của mình chạy ngon lành, hok bị vướng Layer 10, coi như ngoài những cái # trên kia đã nói, bạn còn phải xem lại các mục chỉnh cùa bảng Layer trong kia đóa, bạn trở về bảng Layer, lên góc phải, chổ 3 gạch, mở ra, dò tìm cái Panel Option, xem trong kia, phải móc hết 3 mục có móc √, vì có khi 1 số người bị bỏ ra hok móc cái nào cả, thì khi chạy, sẽ lộn xộn, vì tác giải lúc làm, họ "móc" hết, thì bi giờ, bạn phải "mút" hết theo nó, mới chạy vù vù như nó dc, mình đương nhiên là móc mút gì cũng lo xong hết trơn hết trọi roài, chạy là nghe tiếng vù vù thoai ! ha ha:))
    hoanglongvu thích bài viết này
  4. hoanglongvu

hoanglongvu Mới đăng kí

TrungKon ảnh mẫu em lấy đúng thông số của tác giả action SandStorm
    bị lỗi (the command twirl is not currently available) sau khi chỉnh thông số ảnh như bác nói thì không ghặp lỗi đấy nữa.
    nhưng gặp rất nhiều lỗi select layer...
    cảm ơn bác đã reply.
  5. hoanglongvu

hoanglongvu Mới đăng kí

tranvan.muon em có tích vào các dấu như bác nói và làm đúng theo tut nhưng vẫn bị mắc layer.và gặp rất nhiều lỗi trong lúc chạy.

em có gửi ảnh lên đây rất mong bác và mọi người trong diễn đàn giúp đỡ
    cảm ơn bác.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@hoanglongvu : Size hình phải là 1600px nhá, res phải là 72ppi, dưới là Background, trên là [ brush ],đang chỉ chọn Layer brush, tô màu đỏ layer này bằng brush loại nét cứng, phải có khoảng trống dư dài ra màu trắng, ở phía nó phun bắn cát, và down file dưới này về chạy thử.

http:/ (kéo sát vào) /url.cn/4C4fDrq

Chỉnh sửa lần cuối: 18/7/17
  7. TrungKon

TrungKon Mới đăng kí

1 là bác send cái atn của bác lên đây em chạy thử . 2 là bác down cái của bác tranvan.muon về chạy xem sao. sao em thử nó cũng cứ vù vù chả bị lỗi mẹ gì :v
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn