Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người giúp em thiết kế cái card name với ạ !

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi anhpif, 5/2/15.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 5,058

1. NguyễnMinhKhang

NguyễnMinhKhang Thành viên cấp 1

Bạn MidsideElite đã tốt thì tốt cho chót đi. Thiết kế cái Logo cho em ý đẹp và hiện đại vào. Chứ phần bạn làm thì chính bạn ấy cũng làm được ngay cả trên Word mà! =))
  2. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Làm luôn hộ cả Brochure hoặc Catalogue cũng được :))
    leolemon thích bài viết này
  3. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

Không phải mình ném đá hay gì cả, nhưng có một quy luật đơn giản, là cái gì bạn dùng cho cá nhân, hoặc là thiện nguyện thì mọi người sẵn sàng giúp, đây là bạn kinh doanh, bạn nhờ mình làm miễn phí cho bạn, và bạn đem bán cái đó được tiền :)
    tomorrowwillcome thích bài viết này
  4. trongtuan25

trongtuan25 Banned

vào google
  5. conco119

conco119 Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn không nên tiếc tiền, đây là làm ăn thì bạn nên thuê người làm chứ
  6. MidsideElite

MidsideElite Thành viên cấp 2

mệt mấy ông vãi, giúp được thì giúp còn không giúp được thì thôi nói vào nói ra làm gì thế ? người ta có nói gì mất lịch sự đâu chỉ có nhờ hơi quá thôi , nói 1 lần người ta nghe đc rồi, kiểu như người ta nhờ mà mấy ông bị mất gì ấy, vào comment 1 lần không nói có ông thì 2-3 lần thấy mệt vãi
  7. leolemon

MidsideElite Mình thấy bạn cũng rảnh, người ta ko nói bạn nói dùm luôn :). 1 điều nữa là bạn bảo những ng khác ko giúp thì thôi, nhưng bạn giúp, bạn giúp cái kiểu xài paint hay word cũng làm được, đã làm thì làm cho tử tế, ý mình chỉ có thế thôi. Cái mà bạn chia sẻ cho người ta là cái mockup chứ ko phải card =)). Nếu đã có ý tốt thì cũng đừng giúp theo kiểu hời hợt như vậy.
    Nói như này sợ bạn hiểu nhầm, nhưng mình coi như bạn làm công sức 20k, bạn bớt cho ngta 20k => bạn miễn phí. Mình làm cho ngta 500k, mình bớt cho ngta 50k => mình giảm giá. Nếu bạn hiểu giá trị của việc bạn làm thì tự bạn đã có câu trả lời rồi! Thân!
    kvt911thitkho thích bài viết này.
  8. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

MidsideElite hành nghề cái kiểu thiếu chuyên nghiệp vậy thì mình nghĩ bạn bị bóc lột quen rồi, nên bạn hơi trơ... thật ra đó cũng là 1 kiểu bản lãnh, bạn lấy lượng làm lãi cũng tốt, hi vọng lượng chất xám thừa mứa của bạn có thể giúp bạn sống tốt hihi nhưng mà bạn đừng đi ném đá những người coi trọng nghề hơn bạn.
    ToiHocDoHoa.com, thitkholeolemon thích bài viết này.
  9. coids

coids Thành viên cấp 2

Lòng tham là không giới hạn, hôm nay nó xin được cái ảnh, ngày mai nó sẽ đòi làm hộ cái logo và ngày kia thì đừng hòng nó bỏ ra đồng nào để thiết kế một cái gì đấy. Hãy cân nhắc việc bạn làm hộ ngay từ ngày hôm nay để ngày kia không phải hối hận:)
    Vì đây không phải là việc tính toán mấy đồng lẻ, mà đây là nguyên tắc: bỏ ra công sức thì phải được nhận thù lao, làm miễn phí nhiều lần cũng là một hình thức hạ thấp giá trị nghề nghiệp của mình trong mắt người khác.
    Có vài con gà đang hớn hở vì tưởng mình làm được việc có ích, nhưng không biết rằng mình thực ra chỉ là thằng osin cho một số đối tượng lợi dụng, thay vì ngồi type vài cái text để cho rằng mình là người tốt và nâng cao được một chút tay nghề thì lao vào bếp rửa hộ mẹ chậu bát vừa ăn xong đi :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/2/15
    thuykim82, kvt911, Soullegend1 người khác thích bài viết này.
  10. MidsideElite

leolemon lòng vòng mãi thì cũng chịu nói ra quan điểm của mình là tiền thôi :)) còn đây là VDS và cụ thể là ở topic nhờ vả, đây là nhờ vả cảm thấy giúp được thì giúp còn góp ý thì nói 1 lần người ta nghe đc rồi, hà cớ gì cứ ợ lên nhai đi nhai lại mãi như ông thớt và tôi thiếu nợ ông thế ? còn 20k hay 50k gì thì kệ người ta, người ta thích chọn cái gì hay mua cái gì là việc người ta, đến nguyên lý cơ bản của kinh doanh thế mà không nắm được thì sau này ra đường có mà ma nó chịu làm ăn chung, nói vậy là hiểu chử :)). Góp ý thế thôi lần sau không thích thì nói 1 lần được rồi, còn không thì đừng comment làm gì, lèo nhèo mãi không giống con trai đâu :)). Cái namecard kia làm bằng word thì bạn giỏi rồi mình không nói lại nữa :))

coids Mình chả theo chuyên ngành đồ họa gì cả, thích thì làm thôi. Nếu bạn nói làm giúp người ta là osin chắc cả đời bạn làm osin cho bạn bè mình nhỉ :)) Quan điểm nghề nghiệp của bạn khác mình đừng áp đặt tư tưởng lên nhau. Ra ngoài làm ăn người ta có bán rẻ hơn hay thậm chí miễn phí bạn cũng cay cú lắm đúng không , cay cú thì cố mà làm sao cho người ta thấy bạn bán đắt hơn nhưng người ta vẫn mua của bạn ấy, thế tốt hơn là ngồi chửi người ta.

Trong đây là topic nhờ vả dù người ta nhờ vã có quá đáng hay gì đi nữa thì cũng đúng box rồi người ta giúp hay không thì quyền của người ta còn lên giọng đạo đức làm nghề nữa nghe thối quá (:| còn không thích nhờ vã hay gì thì đừng vào mấy box hay topic như thế này.
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/2/15
  11. HoàngHuy

''Không nên cãi nhau với những thằng NGU, vì chúng sẽ kéo bạn xuống cùng cấp độ với chúng để rồi chiến thắng bạn bằng kinh nghiệm''
    kvt911ToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  12. MidsideElite

HoàngHuy thích thì trình bày quan điểm của mình, đừng quote mấy cái "" thể hiện sự thông thái của mình. :))
  13. leolemon

MidsideElite Tôi biết tôi đúng cái gì, và tôi sai cái gì, còn với cách nói của bạn, tôi biết bạn không bao giờ sai ( =)) ).
    *Thứ nhất: bạn bảo tôi lòng vòng, giờ mới chịu nói ra là vì tiền. Okie vì tiền, nhưng cái đó tôi đâu có lòng vòng, tôi nói rõ ngay từ cmt #2 của mình rồi.
    *Thứ hai: cái bạn nói 20k hay 50k,... blah blah, rồi quy nó là nguyên lý kinh doanh, cái này Soullegend nói đúng hoàn toàn, mình ko có gì để nói thêm.
    *Thứ ba: Tôi nói nhiều, bạn bảo tôi lèo nhèo ko giống con trai ( =)) ). Ừ okie, tôi thừa nhận là tôi nói nhiều, nhưng là tôi bảo vệ quan điểm của tôi, và trên tinh thần xây dựng diễn đàn chất lượng hơn. Bạn có thể biến diễn đàn thành 1 cái chợ rẻ tiền, tôi thì không!
    * Thứ tư: phần bạn nói về coids tôi khẳng định 1000% là bạn sai hoàn toàn, đơn giản đó là cái giá trị của bạn, người ta rẻ mạt hơn bạn, bạn không cạnh tranh được, bạn hạ giá trị của bạn rẻ mạt hơn của người ta để kiếm được vài ba đồng còm, OK, đó là quyền lợi của bạn, tôi và bất cứ ai không cấm cản được. Ý của bạnd coids là đề cao giá trị của bản thân "nếu bạn thực sự giỏi", cái đó tôi thấy bạn không thèm đếm xỉa gì đến (vì bạn ko bao giờ sai mà coids nói bạn sai, như tôi đã nói ở trên).
    *Thứ năm: đây là Box nhờ vả, okie, về nội quy diễn đàn thì không có gì sai, nhưng quan trọng nhất là cái "nội dung nhờ vả" nó sai, vì hoàn toàn ko hiểu được cái mình muốn nhờ là cái gì, và ko biết rõ giá trị của nó. Vấn đề này là của chủ topic, ko phải của bạn.

*** Cuối cùng: Tôi không khinh bạn, và tôi không có quyền làm như vậy, hay bất cứ ai trong cái diễn đàn này, và cả ngoài đời, bất cứ ai cũng không có quyền khinh thường bạn cả. Nhưng "BẠN CÓ QUYỀN KHINH THƯỜNG BẢN THÂN BẠN, VÀ SỨC LẠO ĐỘNG CỦA BẠN". Cái này là rõ ràng, không bất cứ ai có thể động đến cái quyền cá nhân của bạn được.

p/s1: =)) đối với bạn chủ topic này, thì là bạn ấy có quyền khinh thường cái thương hiệu của bạn ấy, nó chỉ đáng để đi xin xỏ ngta cái thiết kế, chứ không đáng để đầu tư.
    p/s2: tôi đảm bảo với bạn là tôi sẽ ko nói gì thêm về vấn đề này, để bạn khỏi bóng gió bảo tôi không giống con trai, cái này thích thì xài luật của voz, móc **** ra đọ, Ô KÊ?
    p/s3: =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))
  14. MidsideElite

Bạn có thể nói 1 lần ok rồi cần thiết gì nhai đi nhai lại như thế không ? Cay cú ?

Người ta chỉ có đăng 1 cái thread bạn vào than vãn 2-3 cái comment mặc dù người ta chả quote gì của bạn, vâng bạn xây dựng diễn đàn với cái bản tính nhỏ mọn của, xây :)) =)) Thật là nữ tính

Vâng hạ giá là rẻ mạt hơn người ta thì phục bạn rồi, thỉnh thoảng domain của Godaddy nó giảm giá hơn domain ở VN và dịch vụ hosting ở nước ngoài nó cũng giảm giá rẻ hơn ở VN thì chất lượng nó kém hơn à ? :)) Chưa nói ở đây là tôi làm free. Cho hỏi bạn làm việc freelance hay kinh doanh cái gì chưa mà phát biểu ngông cuồng thế ?
    Nên đọc lại #1 người ta đã nói rỏ ràng thế kia mà bảo là không hiểu được cái muốn nhờ là gì ?
    Tôi giúp là vấn đề của tôi, tôi giúp thế nào làm ra sao làm quyền của tôi, bạn không giúp nhưng bạn thận sự là rất quan tâm đến mấy thằng giúp không người khác như tôi, tôi thật sự là nể phục bạn rồi, âm thầm theo dõi lặng lẽ vào comment vài dòng comment "góp ý" :))

Giọng điệu của mấy ông seeder. Học ở đâu kiểu làm giúp hoặc giảm giá là bị khinh thường thế ? Sau này đi kinh doanh rồi hảy hiểu nhé, còn đang ngồi nhà thì đừng có kiểu "ra ngoài đời hay ra đường" chẳng hạn. Tôi 21t nhưng tôi dám khẳng định bạn chưa hề ra đời làm ăn hay kinh doanh, nắm nguyên tắc bằng tôi đâu, :)) Bằng chứng là ngày cái Thứ 4 :))

P/s: Mọi người góp ý ở trang 1 mình có nói gì đâu :)) vì đó là góp ý 1 lần, mình cảm thấy nó hợp lý. Còn ai mà nhai đi nhai lại mãi thì xin mời qua
    http://forum.vietdesigner.net/forums/quang-cao/
    Tiếp tục tư tưởng bần nông của mình, không thuê design hay không chuyên nghiệp không có nghia là chất lượng hay thương hiệu của mình kém chất lượng ok, phát biểu phát vãi =.=
  15. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

bạn MidsideElite ko học đồ họa, bạn ko hiểu dc ngành này, cũng như vấn nạn của ngành, bạn chỉ khiến nó thêm trầm trọng, dù nó chỉ nhỏ thôi nhưng nhiều người như bạn thật tai hại.

Tôi dám chắc 1 thương hiệu mạnh và có tư duy tốt thì lúc nào cũng muốn đầu tư nghiêm túc vào các vấn đề thương hiệu, ngược lại thương hiệu đó mới là có tư tưởng bần nông.

Bạn giúp đỡ người khác là chuyện tốt, nhưng giúp free người khác để người khác kinh doanh đó là sai nguyên tắc ngành (như bạn nói bạn ko trong ngành nên bạn bị phản đối là hợp lý)

Hệ lụy nhiều người coi rẻ các sản phẩm thiết kế và chỉ muốn free hoặc trả rất rẻ, nó sẽ giống với tình trạng các sản phẩm lậu, một khi đã xuề xòa rồi thì khó mà có thể khắc phục dc, vì nó nằm trong tư tưởng và thói quen, cho nên dù là chuyên nghiệp hay nghiệp dư, bạn cũng phải hiểu làm gì để không tạo ra tư duy xấu này.

Các sản phẩm làm ảnh trong box này, bạn tìm thử xem có cái nào để quảng cáo thương hiệu hay kinh doanh? Gần như 95% đều là các hình tự sướng, cá nhân, mấy cái làm để kinh doanh chắc chắn sẽ bị chửi, người ta chỉ không chửi khi bạn làm và cần người ta góp ý chỉnh sửa thêm, hoặc là thiết kê qua loa

Về cái chuyện lèo nhèo đàn bà, nếu bạn và chủ topic nói ít thì chắc ko ai nói nhiều đâu, cho nên nếu có nói ai thì cũng đừng bỏ mình ra!

Tôi hơn bạn gần chục tuổi và đi làm cũng đã lâu và nhiều chỗ cho nên bạn ko cần khẳng định này kia đâu...Ở đây chả ai có thù oán gì, nhưng theo kinh nghiệm tôi thấy thì 1 bên là thấy tức cho nghề còn 1 bên là ngựa non háu đá.
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/2/15
    thuykim82, hoaiviet, mimosa0094 người khác thích bài viết này.
  16. HoàngHuy

Không biết Soullegend bao nhiêu tuổi ạ, cách nói chuyện chững chạc thật.
    leolemon thích bài viết này
  17. lenm

lenm Thành viên cấp 4

MidsideElite mình thấy bạn cũng là 1 thành viên tích cực trên diễn đàn, nhưng bạn học đồ họa cho vui thì phải :O thế nên chắc bạn cũng không hiểu cái gọi là "phá giá" đâu nhỉ, có những cái có thể "cho" cái thì không, nhất là liên quan đến kinh doanh. OK bạn thích "cho" , mình không ý kiến, nhưng cái cho của bạn vô tình làm cho người khác hiểu sai và hạ giá trị anh em design thì mình nghĩ là không ổn. Và trong trường hợp nào mình k biết, chứ "nhờ làm cả 1 logo thương hiệu" như thế này thì mình hoàn toàn không đồng tình, bét nhất là 1tr5 nhé, đấy là giá hữu nghị thôi. Mình nghic 200 300 nghìn thì chắc thôi "cho hạn chế" thì chắc là được, chứ tiền triệu là bằng phần tư tháng lương của vô khối người rồi, bạn có nên "cho". Tự nhiên tao tâm lý cho người đi nhờ là " ôi cái này nó làm nhanh ấy mà " , " vẽ tý thôi mà, đáng gì đâu " , nếu bạn nhận 1 đơn hàng rồi làm xong, rồi người ta đáng ra trả bạn 2tr thì người ta trả bạn 200k và nói như thế, bạn có thích không? chắc có câu trả lời rồi nhỉ
    hoaivietleolemon thích bài viết này.
  18. chunglamht

chunglamht Thành viên cấp 1

Thôi được rồi, m.n giải tán đi :-L
    Rùa Con_Là_Kao, leolemonlenm thích bài viết này.
  19. leolemon

Soullegend Thank bác đã nói ra những điều mà em không diễn đạt được.

MidsideElite Mình hơn bạn cũng ko nhiều tuổi, và mình cũng không biết bạn ngoài đời nên ko dám khẳng định mình hơn bạn cái gì. Mà mình đã nói ở trên là mình ko bình luận nữa rồi, nhưng mà bạn nói mình quảng cáo rồi seeder, thì thôi, trót mang tiếng rồi mình quảng cáo luôn cho tiện :) (cái này ko tính là bình luận nha, quảng cáo rõ ràng và ko liên quan đến nội dung topic, mod nào thấy vi phạm nội quy thì xóa dùm mình, đừng ban :x)

Nghề chính mình làm thiết kế công trình giao thông, dân dụng và thủy điện, chủ yếu vẫn là mảng giao thông cầu đường, bình thường mình ko nhận dự án ngoài, nhưng nếu bạn cần tư vấn hay thiết kế công trình dân dụng cho gia đình bạn thì mình sẽ ưu tiên nhận làm riêng cho bạn. Chi phí thì mình sẽ báo giá cụ thể từng hạng mục.

Ngoài ra design mình ko chuyên, nhưng mình làm bên freelancer. Bạn có nhu cầu gì thì có thể thuê mình vs mức giá $15/1h. Mình chỉ làm việc trực tiếp ở Việt Nam cho bạn bè thôi, nên phiền bạn vào đây: https://www.freelancer.com/u/lmtleoleo.html, click "Hire" để thuê mình và viết Brief rõ ràng cho yêu cầu của bạn.

Mình ko dám nhận Photography gì cả, nhưng mình có cung cấp dịch vụ chụp ảnh model, fashion, sự kiện, đám cưới, ngoại cảnh, hiếu hỉ đủ cả... với mức giá từ 500k-20tr tùy theo nội dung bạn muốn chụp. Giá cả tương đương với chất lượng. Chụp sự kiện lớn hơn thì mình ko dám nhận :). Ah đối với đám hiếu hỉ và sự kiện thì ngoài chụp ảnh ra mình còn quay phim và tổ chức sự kiện nhé, biên tập và chỉnh sửa video cho bạn từ a-z trên mọi định dạng từ DVD đến Blu-ray. Tất nhiên là càng nhiều yêu cầu thì phải tính phí cộng thêm.

Bạn có nhu cầu và muốn biết thông tin chi tiết thì inbox mình để lại số điện thoại nhé, mình sẽ gọi điện trực tiếp cho bạn để tư vấn đã, có thuê mình hay ko thì tùy bạn, tư vấn sơ bộ thì free. Yên tâm là mình không thù oán gì bạn đâu :">
    ryan1986MidsideElite thích bài viết này.
  20. MidsideElite

Mọi người ở đây góp ý hoàn toàn đúng tôi không ý kiến gì, chỉ thấy nhiều người bị đụng chạm nghề nghiệp nói đi nói lại tôi thấy ko nên thôi, nói 1 lần là đc rồi. Kết thúc ở đây.
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn