Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người giúp mình về vấn đề ghép ảnh với :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi June Nar, 29/12/12.

Lượt xem: 2,090

1. June Nar Mới đăng kí

Tình hình là mình mới tập tọe dùng pts và khá thích mấy trào lưu ghép ảnh (để troll lũ bạn). Nhưng lần nào ghép xong cũng k biết làm thế nào cho 2 bức ảnh hòa hợp làm 1, vẫn lưu lại vết cắt ghép. Mọi người có thể hướng dẫn mình 1 chút được k?
    P/s: đừng ném đá hay gạch j nha. Mình xây đủ nhà r :(

...
  2. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Theo mình thấy thì bạn nên cắt sát mod tức là cắt luôn gắn vào đấy thì sẽ ko có viền thừa đâu
  3. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

nói rõ chỗ này ra xem nào ? hòa về màu sắc hay hòa về cái gì
    " 2 bức ảnh hòa hợp làm 1
  4. Justy Ten To

Justy Ten To Mới đăng kí

thứ nhất 2 ảnh phải phù hợp cái đã... sau đó thì bạn có thể chỉnh lại chúng cho cùng tông màu... rùi cắt ghép... khi cắt thì cắt sát mod vào như bạn siro chen nói đó... bạn dùng E giảm hardness và opacity, flow ... tẩy mép mod với giảm opacity của miếng ghép tới độ hợp với thật mắt là được hề hề

Ủng hộ diễn đàn