Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người "mổ xẻ" giúp mình cái logo :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hAckeZ, 26/10/12.

Lượt xem: 2,303

1. hAckeZ Thành viên cấp 2

Rảnh rảnh chả biết làm gì, thấy chưa có logo cho riêng mình nên làm cái Logo tự sướng :D Đem lên đây cho mọi người "mổ xẻ" em nó :x

Đây là e nó:

Giới thiệu qua về ý nghĩa của Logo:

hZ - viết tắt của từ HackeZ, sau đây mình xin trình bày hoàn cảnh về cái tên HackeZ này :))
    Mình biết đến máy tính cũng khá lâu, hồi đó dùng máy tính để chơi game là chính, và không thể phủ nhận rằng mình không sử dụng hack hay cheat trong game :)), nhưng mình lại muốn đi sâu thêm và muốn học cách trở thành Hacker - chính tay viết ra những bản hack. Không ngờ rằng khi bước vào thế giới UG (Under Ground) mình lại không đi theo con đường mình đã mơ ước, vẫn là hacking, cheating ... nhưng lần này là tìm hiểu về mạng toàn cầu, cơ sở dữ liệu. Hồi đó không nhớ ra cái tên nao hay hay để đặt nên đành lấy cái tên chung chung là hacker - nhưng muốn khác người một chút nên mình đã cách điệu nó lên - HackeZ.

Sau bao năm tháng sống chui lủi trong bóng tối UG, mình nhận ra là mình không thể mãi sống trong cái thế giới ảo ấy, muốn làm một cái gì đó để có công việc chính đáng sau này ... và mình dùng chính kiến thức UG để đi vào việc thiết kế Web, Forum (cái tên HackeZ bắt đầu nổi từ đây ) ... Và đương nhiên không thể không biết đến đồ họa - một mảng thiết yếu trong việc xây dựng website. Từ khi vào VDs, mình lại càng thích đồ họa và dường như nó đã ngấm sâu vào trong con người của mình.

Đến bây h, mình mới thực sự nhỡ rằng, tại sao mình không tự xây dựng thương hiệu cho bản thân? mình đã quyết định tạo một Studio với cái tên HackeZ.

Đó cùng là lý do mình thêm chữ (r) vào đâu chữ Z: Z bắt nguồn từ sự cách điệu của r
    Còn về dấu chấm . xanh cũng là thêm vào cho nó cùng gam - tương phản lẫn nhau:

Đen - xanh - đỏ
    Đỏ - xanh - đen.

Cái gì cũng có lý do chính đáng của nó cả các bạn à :)

...
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  2. LemonCra

LemonCra Thành viên cấp 1

Mình mổ lấy phần đầu nhé, còn lại trừ cho các bạn ở dưới...8-}
    hAckeZ thích bài viết này
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

k biết các bác khác thấy sao chứ em thấy cũng khá ổn [​IMG]
  4. Japan Nguyễn

Japan Nguyễn Thành viên cấp 2

mình chưa thấy sự độc đáo trong logo này :D
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Logo đơn giản,tinh tế nhưng chứ R trong copyright để vị trí đó thứ nhất là sai thứ 2 là ko ổn :D
  6. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Khá ổn đó bạn à :D. Nhưng bỏ chữ R ra đằng sau đi nhé.
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Logo toàn là Text nhưng mình thấy chưa hài hòa lắm giữa các Font chữ !:)
  8. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Mình thấy Font này không hợp để làm Logo!
    K biết nói sao nhưng tóm lại là không ưng lắm :D
  9. Le Dang

Le Dang Thành viên cấp 1

Mình nghĩ logo chữ nên hạn chế bớt font chữ, 2 font chắc ổn hơn
  10. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

Bố cục chưa được hài hòa, nên bỏ chữ R ở trên chữ lớn đi, còn 1 số chỉnh sửa nữa, ví dụ như ở chỗ chữ Hacker đừng nên viết chữ hoa như thế, nhìn teen thế nào í, kg thích hợp
  11. Jeremy Sky

Jeremy Sky Thành viên cấp 1

Dấu R vô duyên
  12. april

april Thành viên cấp 1

Em thấy nó cũng khá đẹp mà, mỗi chữ R nhìn vướng vướng thôi
  13. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

cái này để chiều đi học về, e nói qua về ý nghĩa của cái logo :D cái gì cũng có lý do của nó cả :)
    có mỗi phần font là em chọn hơi lỗi :D
  14. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Cả chữ R và vòng tròn thể hiện cho copyright :D Đó là kí hiệu quốc tế thôi
  15. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Giới thiệu qua về ý nghĩa của Logo:

hZ - viết tắt của từ HackeZ, sau đây mình xin trình bày hoàn cảnh về cái tên HackeZ này :))
    Mình biết đến máy tính cũng khá lâu, hồi đó dùng máy tính để chơi game là chính, và không thể phủ nhận rằng mình không sử dụng hack hay cheat trong game :)), nhưng mình lại muốn đi sâu thêm và muốn học cách trở thành Hacker - chính tay viết ra những bản hack. Không ngờ rằng khi bước vào thế giới UG (Under Ground) mình lại không đi theo con đường mình đã mơ ước, vẫn là hacking, cheating ... nhưng lần này là tìm hiểu về mạng toàn cầu, cơ sở dữ liệu. Hồi đó không nhớ ra cái tên nao hay hay để đặt nên đành lấy cái tên chung chung là hacker - nhưng muốn khác người một chút nên mình đã cách điệu nó lên - HackeZ.

Sau bao năm tháng sống chui lủi trong bóng tối UG, mình nhận ra là mình không thể mãi sống trong cái thế giới ảo ấy, muốn làm một cái gì đó để có công việc chính đáng sau này ... và mình dùng chính kiến thức UG để đi vào việc thiết kế Web, Forum (cái tên HackeZ bắt đầu nổi từ đây ) ... Và đương nhiên không thể không biết đến đồ họa - một mảng thiết yếu trong việc xây dựng website. Từ khi vào VDs, mình lại càng thích đồ họa và dường như nó đã ngấm sâu vào trong con người của mình.

Đến bây h, mình mới thực sự nhỡ rằng, tại sao mình không tự xây dựng thương hiệu cho bản thân? mình đã quyết định tạo một Studio với cái tên HackeZ.

Đó cùng là lý do mình thêm chữ (r) vào đâu chữ Z: Z bắt nguồn từ sự cách điệu của r
    Còn về dấu chấm . xanh cũng là thêm vào cho nó cùng gam - tương phản lẫn nhau:

Đen - xanh - đỏ
    Đỏ - xanh - đen.
  16. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Kiểu chữ bị gạch ngang như ESPN này không còn gì để sáng tạo và hấp dẫn nữa, cho dù bạn có tên thương hiệu là gì.
  17. takid1412

takid1412 Thành viên cấp 1

Chuẩn men. Công nhận nhìn logo này mình có ngay cái ý nghĩ "Giống ESPN". Vậy là thất bại rồi:v :v
  18. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

[​IMG]Like cho phần giới thiệu :like:

Ủng hộ diễn đàn