Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người ơi...giúp mình với......Help :((

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tukidmh, 18/10/13.

Lượt xem: 2,510

1. tukidmh Mới đăng kí

Có ai biết cách tách được bỏ chữ shutt stock này đi được không :(.Mình thấy có người làm bằng cách tô màu từng picel nhưng mà mình ko biết làm cách đó.Ai chỉ giùm mình với :(.Mình cảm ơn rất nhiều ^^!![​IMG]

...
  2. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Mua đi :))
    Còn không muốn mua thì ngồi tỉ mẩn clone stamp cứ biết làm sao
    tukidmh thích bài viết này
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

không biết cách tô màu từng pixel thì chọn cách mua đi :v
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Muốn tách chữ shutterstock thì cứ tách ra thôi, giống như bỏ con voi vào tủ lạnh, thì cứ nhét vào thôi.
  5. tukidmh

tukidmh Mới đăng kí

Thanks bạn nhé.còn cách nào nữa không bạn :(.
  6. tukidmh

tukidmh Mới đăng kí

:( ai dạy mình cách tô màu từng picxel với :( thanks nhiều lắm :(
  7. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Hôm nay mình xin trình bày cho các bạn 1 TUT tô màu từng Pixel cho cả Pro và Newbie.
    B1: Chọn stock: cụ thể mình lấy luôn pic ở trên.
    B2: chọn công cụ clone stamp(S), sau đó zoom hình thật lớn để hình bể ra từng pixel
    B3: giữ phím Alt và chọn vùng để clone stamp (nên chọn vùng sát bên vùng phủ) sau đó tô vào vùng màu sám, nhớ đảm bảo rằng brush clone phải để 1px để chính xác nhất về màu chọn.
    Thật đơn giản, chỉ mất vài ngày là bạn có thể clone tô màu từng pixel trên một tấm hình rồi, còn chần chừ gì nữa, hãy thử và cảm nhận.
    Hẻo Hóm Hĩnh, tukidmh, Hà Bơ1 người khác thích bài viết này.
  8. tukidmh

tukidmh Mới đăng kí

:v :v vãi cả ngày =)) :D thanks bạn nhiều nhé snow

Ủng hộ diễn đàn