Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người tư vấn em mua lapto tầm 16=> 18 triệu với.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi kezz dat, 2/8/13.

Lượt xem: 2,453

1. kezz dat Banned

e đang học kiến trúc nhưng mù về máy tính, em cần mua 1 em laptop cấu hình cao, đa phương tiện tốt, màn hình tầm 15in, pin 6cell,

...
  2. hoangdiephb

hoangdiephb Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 6/2/15
  3. thaivinhonline

thaivinhonline Thành viên cấp 1

Bạn học kiến trúc ko phải chỉ quan tâm tới cấu hình cao thích mua máy nào thì mua đâu.
    như laptop asus dòng P của asus là dòng phổ thông chất lượng chỉ có trên dòng X của asus mà kiens trúc cần 1 máy tính bền, có chất lượng máy cao cũng như xử lý tập lệnh đa nhiệm nên cpu dòng M phù hợp hơn dòng U và cũng yêu cầu cả vga để xử lý đồ họa. Nếu được card chuyên dụng thì tốt sẽ hỗ trợ nhiều hơn.
    Tầm 16-18tr theo mình bạn nên lắp máy để bàn sau sẽ thực hiện tốt các yêu cầu công việc của bạn. Còn nếu bạn cần di chuyển nhiều vẫn muốn lấy laptop thì nên lấy laptop 14" thôi(sẽ hơi bất tiện khi bạn xem các bản vẽ) thì phù hợp tầm giá mà vẫn đáp ứng công việc sau này.
    Các dòng laptop phổ thông dùng cho nhu cầu của bạn rất nhanh xuống máy.

Bạn xem quyết định ntn để mình tư vấn cho phù hợp cả bây giờ và đi làm sau này.
  4. NguyễnMinhKhang

NguyễnMinhKhang Thành viên cấp 1

Xài con Dell Core i7, Ram 4Gb, VGA rời 2Gb là quá ổn cho các loại đồ họa. Dòng Dell thì quá trâu rồi!
  5. drkees

drkees Thành viên cấp 1

Tầm tiền đấy bạn làm con máy trạm HP 8560W không có đối luôn...
  6. thanhhoapc

thanhhoapc Mới đăng kí

bạn lên trang maydongbo.vn tham khảo nhé. Bên mình chuyên dựng cây đồ họa cho ae trong nghề. giá cả hợp lí. Bảo hành 2 năm lỗi 1 đổi 1. địa chỉ 141 lê thanh nghị
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn