Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người uốn giúp mình cánh con đại bàng với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Liberty Eternity, 13/5/14.

Lượt xem: 6,983

1. Liberty Eternity Mới đăng kí

Giúp mình tí mọi người ơi!

- Chỉnh cánh của con chim uốn vào trong theo hình bầu dục (hạ phần cánh gần thân xuống và uốn cho cánh vào trong)

- Chính hai cái chữ màu đỏ sao cho chữ bên trái giống chữ P và chữ bên phải giống chữ A

Cảm ơn mọi người nhiều!

...
  2. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

3. sumako

sumako Thành viên cấp 2

của bạn đây
    tequylaLiberty Eternity thích bài viết này.
  4. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

5. Liberty Eternity

Liberty Eternity Mới đăng kí

sumako bạn có thể hướng dẫn mình làm đk k???
  6. Liberty Eternity

Liberty Eternity Mới đăng kí

7. conmeohen

Liberty Eternity
    Có j đâu bạn,nếu làm như 2 bạn trên thì ctr+T,wap.sau đó bạn kéo theo ý mình thôi.mình thì rảnh hơn chút,cũng làm như trên nhung mình khoanh vùng cánh và chỉnh (như thế nó ko bị méo hình).sau đó,để cho cân 2 bên thì mình copy cánh đã chỉnh sửa sang bên còn lại và lật ngược,vậy là xong
  8. sumako

sumako Thành viên cấp 2

tequyla thích bài viết này
  9. conmeohen

sumako
    Về cơ bản thì đúng như bạn hướng dẫn nhưng hình bị méo mất rồi,và mình chưa hiểu lắm vì sao phải tách nền vì bạn thớt đâu có yêu cầu vậy?
  10. sumako

sumako Thành viên cấp 2

tách nền thì tùy mục đích dùng thôi :) mình thì thích tách nền hơn để đối chiếu với hình gốc thôi :) còn méo hình là do mình kéo điểm giữa xuống thôi cho nó giống với hình bầu dục để trống khoảng giữa cho bạn ý chèn thêm thông tin vào :)) vì mình nghĩ bạn ý uốn như thế để chèn thêm biểu tượng gì đó ở giữa hình thôi :
    đây mình cho theo hình bầu dục và ko méo hình đoạn giữa đây.
  11. conmeohen

Bạn xài cs 6 ak? Cái wap có vẻ hơi khác cs5 mình đang dùng
  12. sumako

sumako Thành viên cấp 2

uhm mình dùng CS6 wap 2 bản giống nhau bạn ạ
  13. conmeohen

Uhm.mình thì thấy thớt chỉ yêu cầu chỉnh cánh thôi nên mình chỉnh riêng phần cánh sẽ nhanh hơn và đều nhau hơn.nếu chỉnh cả hình thì căn chỉnh cho đều sẽ mất time hơn.dù sao thớt cũng biết hướng tự làm rồi ;)
  14. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Mình thì xóa hẳn 1 bên xong flip bên kia là vừa cân vừa nhàn :3
    sumako thích bài viết này
  15. sumako

sumako Thành viên cấp 2

xóa 1 bên đúng là vừa cân vừa nhàn thật nhưng mình thì lười xóa lắm vẽ 1 hình elip trước ném vào đó kéo neo cũng nhanh mà :)

Ủng hộ diễn đàn