Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mọi người xem giúp mình cái logo trẻ em này với, mình chả có ý tưởng gì :(((

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mindnie, 9/9/14.

Lượt xem: 1,924

1. mindnie Thành viên cấp 2

Con logo này nhìn không ấn tượng lắm, bạn nào có ý tưởng chia sẻ mình với, help me!!

...
  2. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

logo cho ngành nghề gì bạn?
    mindnie thích bài viết này
  3. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

Đồ chơi cho trẻ em bạn ạ :(
  4. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Vậy bạn hãy thử tạo hình 1 cái đặc trưng của ngành nghề xem sao. Vd như cái chuông, lục lạc v.v... Cái logo của bạn ng ta nhìn cũng có thể hiểu là quần áo trẻ em hay gì gì đó chứ ko phải là đồ chơi trẻ em. Ngu kiến của mình là vậy :D
  5. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

dung design mình cũng nghĩ là thế, nhưng bên kh thiên về mặt em bé ngộ nghĩnh, text cũng phải nhìn bắng nhắng trẻ con :/ mình đang thử 1 vài cái đưa họ xem thế nào
  6. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Đồ chơi trẻ em thì còn gì bằng mặt em bé đang cười. Bạn đi đúng hướng rồi đó. Thực ra ý tưởng không phải là quan trọng nhất, quan trọng là bạn thể hiện nó như thế nào. Logo bạn làm đang có một chút vấn đề. Phần mặt em bé bạn chưa thống nhất phong cách, nét vẽ chưa trau chuốt, bạn nhìn xem phần viền mặt, phần tóc, phần mắt và miệng đều khác nhau về dạng đường nét, tại sao không thống nhất lại? theo mình nên vẽ theo dạng nét đơn đầu tròn, weight đậm một chút. Sáng tạo là ở chỗ này chứ không phải ý tưởng cao siêu là sáng tạo. Cũng là mặt em bé cười nhưng bạn hãy phác thảo và biến hoá nó mới lạ một chút.
    Còn nữa font chữ bạn xem xét chọn font khác, nhìn các chữ cái như bị lỗi vậy, chú ý khoảng cách giữa chữ Subin và vn, bạn để bố cục vậy là hơi rời rạc rồi.
  7. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

doanhaitu cám ơn bạn nhé :D đọc comment của bạn xong, nhìn lại đúng là bố cục rời rạc, nét vẽ (nhất là cái mắt) không thống nhất, kết câu "Sáng tạo là ở chỗ này chứ không phải ý tưởng cao siêu là sáng tạo" để mình chau chốt lại. Cám ơn nhé :D
    doanhaitu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn