Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới nhen nhóm ý tưởng vào ngành này. Anh/chị có kinh nghiệm giúp em với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi 711.NTT, 5/7/16.

Lượt xem: 3,535

1. 711.NTT Mới đăng kí

Em có đam mê, làm mấy bài powerpoint trên lớp cũng ok, thích thiết kế bìa sách, hiệu ứng trên clip này nọ :D
    Thi THPT quốc gia vừa rồi chắc rớt :))
    Mà ĐH ko phải con đường duy nhất nên e quyết định học vào FPT Arena
    Theo a/c e có nên ở nhà 1 năm tự học vài cái cơ bản trước rồi mới vào trường ko? Tại e chưa có 1 kiến thức nào. Hay vào trường trong năm nay luôn rồi cố ạ :3
    Tại e sợ vào rồi ko theo kịp, uổng tiền
    E mới 18, còn khá nhiều thời gian :3
    E chỉ có 1 cơ hội duy nhất từ ba mẹ
    Mong a/c góp ý

...
  2. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Ặc.
    Sao e ko học ở trường, ra rồi ngồi nhà 1 năm vừa tu luyện vừa tìm việc. (Nếu phải vậy)
    Ở nhà trước thì chắc chắn mất 1 năm ko làm việc rồi :3
    711.NTT thích bài viết này
  3. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

cứ theo học ở trường đi bạn, vừa học youtube vừa học tại trường, như vậy sẽ tốt hơn là bạn ở nhà mày mò 1 năm tròn........., và điều quan trọng là bạn phải có niềm đam mê một khi đã quyết định chọn thì hãy cố theo đuổi nó. cố lên ^^
  4. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

711.NTT Nếu cho rằng "Mà ĐH ko phải con đường duy nhất" Nên xem lại.... Và cái tư duy e mới 18 còn nh thời gian thì 18 năm nữa cũng ko đi đến đâu cả... Việc học là học cả đời, ko có gì là sớm hay muộn cả...
    Còn chuyện học thì nên tìm hiểu kỹ trước khi học bất cứ gì... Ba cái lẹt quẹt hay vẽ vời vớ vẩn ko phải là cơ sở để học hội hoạ hay đồ hoạ nhé...
    Nếu ôn thi để năm sau thi đại học thì ok, còn tự xử thì cũng ko ok lắm đâu...
    .
    Chúc e sớm xác đjnh và đến đc tương lai
  5. 711.NTT

711.NTT Mới đăng kí

Mr.Po, có luyện để thi lại thì e vẫn thi Ngành này, e xác định kĩ là mê ngành này rồi mà
    Vậy sao ko học trong năm nay luôn ạ? Thời gian 1 năm ôn lại mình dùng để học thêm vào ngành mà mình đã xác định từ đầu có phải ok hơn ko?
  6. 711.NTT

711.NTT Mới đăng kí

Mr.Po ý còn khá nhiều thời gian có nghĩa là: e ko nhất thiết phải vào trường sớm trong năm nay, ý e còn nhiều thời gian là trích ra 1 năm để học những bước cơ bản, a hiểu ko ạ???
    Có nghĩa là e ko phải học quá nhanh để rồi ko theo kịp
    Mong anh hiểu ý
  7. 711.NTT

711.NTT Mới đăng kí

Đọc qua vài diễn đàn, e thấy có khá nhiều a/c học đại học 3-4 năm rồi lại nghỉ
    Nnê e muốn mình xác định từ trước :(
    Ko để uổng mất thời gian như vậy
  8. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

Bằng cấp chỉ là điều kiện cần để bạn bước đi xuyên suốt chặng đường, còn lại lả thực lực của bạn mới là quan trọng. "học cả đời mà bạn" cứ đi theo con đường mình chọn, và không bỏ qua dù có bất kỳ lý do gì ....fighting ^^

Ủng hộ diễn đàn