Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới tập dùng PTS :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Bunn, 25/2/13.

Lượt xem: 11,208

1. Bunn

Bunn Mới đăng kí

hehe ^^! thực sự là chưa đi học lớp vẽ nào, chỉ toàn xem video trên mạng bắt chiếc.. vì thế e cũng k muốn khoe khoang. e vào share mấy pics này để mọi ng` chia sẻ kinh nghiệm dùng PTS cho e thoi chứ ai k tìn cũng k sao ^^! e vẽ bạn bè e bik là được chứ đâu cần ai k qen bik trên mạng tin đâu :D

mấy cái trên là e vẽ = brush của PTS, chọn cái nét gì mà vẽ giống bút lông ý @@! và chỉnh độ đậm nhạt của nét.. cứ cầm chuột kéo kéo cả ngày T____T

còn mấy cái trên là e tìm hình trên Google cái nào đẹp thì e mang về vẽ lại.. vẽ lại là từ pic mới chứ k có sửa từ cái ảnh trên mạng ==!

những tranh trên mọi ng` có ý kiến gì và có kinh nghiệm làm nó đẹp hơn thì chỉ cho e vì e chẳng hiểu bik gì về mấy tools của PTS cả :D
  2. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Bạn mình vẽ bằng Paint còn được nữa là, có gì khó tin đâu nhỉ? :))
    Bunn thích bài viết này
  3. Nguyễn Hoàng Hiệp

Nguyễn Hoàng Hiệp Mới đăng kí

Thấy sợ mấy thánh lần đầu cầm máy,lần đầu dùng PTS lắm. Nhìn phát hoảng ... :|
  4. Tonny Ha

Tonny Ha Thành viên cấp 2

thánh ơi mau hiển linh giai đáp khúc mắc của chúng con ạ, thánh bá đạo bút tẩy ơi!
    Bunn thích bài viết này
  5. Kun Mắt Hí

Kun Mắt Hí Thành viên cấp 2

có chém gió k đó bác :3 :)))
  6. Tuấn Việt

Tuấn Việt Mới đăng kí

đề nghị thớt up cái file gốc đưa link anh em học hỏi tí
  7. khicon2604

khicon2604 Thành viên cấp 1

Thì đúng òi, bạn ấy dùng bút và tẩy để vẽ xong scan vào ps để chỉnh sửa, mới bít xái chỉnh sửa thế đc rùi :)), con lạy thánh :|
    Xperia_Gaga thích bài viết này
  8. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

kiểu này thì chú cháu mềnh k biết gì về pts rồi. bạn í mới học mà giỏi thế cơ mà
    a.ying1091 thích bài viết này
  9. ryllncia

ryllncia Mới đăng kí

ặc bút và tẩy , ặc ặc
  10. vutuan199x

vutuan199x Thành viên cấp 1

khó tin qúa. . .mới học mà thế này .ko tin đựơc.
  11. LinhRubi

LinhRubi Mới đăng kí

Thớt ơi, thớt dùng Brush gì vậy? vẽ bằng chuột sao thẳng ghê á, phục bác cái là mấy cái nét cọ brush mềm lắm, thớt up giùm file Brush + File góc cho tụi này học hỏi đi, hóng File gốc, thanks thớt nhiều ^^!:*
  12. ganac

ganac Thành viên cấp 1

Theo như mình hiểu thì muốn vẽ đẹp trên photoshop thì phải vẽ đẹp trên giấy bằng chì trước đã phải ko mấy bạn?
    ngoclinh0o0 thích bài viết này
  13. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn vui lòng up file psd lên cho bọn mình "học hỏi" được không ạ!
  14. xuTi

xuTi Thành viên cấp 1

ối thiên ơi, mới dùng là đây hả ????:(
  15. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

Đẹp, đỉnh.
    Cơ mà lần sau bạn nên bỏ từ Mới Tập Dùng PTS đi nhé. :))
    Mình thấy nhiều tác phẩm khủng vãi ra mà lúc nào cũng gắn thêm cái mác Mới Tập, Lần Đầu ... blah blah , chả hiểu để làm gì. Nghe cứ có cảm giác fake fake thế tó nào ý :)))))))
    Bunn thích bài viết này
  16. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Mấy bạn làm gì mà .... @@

MỚI DÙNG PHOTOSHOP để vẽ chứ không phải MỚI TẬP VẼ

@@

Hai cái khác nhau hoàn toàn mà,nếu đã có kỹ năng vẽ tốt thì bỏ vào môi trường nào cũng cho ra sản phẩm chất lượng thôi :x
    Bunn thích bài viết này
  17. thuydx55

thuydx55 Mới đăng kí

Mình cũng đang hóng file PSD gốc để học hỏi, chứ nhìn bộ ảnh này quen lắm ;))
  18. mrbinh097

mrbinh097 Thành viên cấp 1

lần đầu up ảnh trên vietdesigner.net chăng :-s
  19. Hoang Hieeus

Hoang Hieeus Thành viên cấp 1

"19/06/12" và "Merry Xmas" là sao thím!?
    Bunn thích bài viết này
  20. Mèo Mộng Mơ

Mèo Mộng Mơ Thành viên cấp 2

hii con mèo này hay quá :D

Ủng hộ diễn đàn