Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới tập làm name card

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi hoaikha, 9/7/15.

Lượt xem: 4,846

1. hoaikha Mới đăng kí

Mấy anh chị pro cho e lời khuyên dzới

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. makiothekid

makiothekid Thành viên cấp 1

Logo của smartphone đừng để bóng trắng nha.
  3. hoaikha

hoaikha Mới đăng kí

cho mình hỏi font như thế nào là quê và như thế nào là sang, theo ý mình thì không có font nào là quê và cũng không có font nào là sang cả. Tùy mỗi mẫu thiết kế, bố cục, màu sắc, (đôi khi tùy bộ phận nhận diện thương hiệu của khách hàng quy định bắt buộc), mà mình sử dụng font hợp lý. Màu đen ít người thiết kế, vì nếu xử lý không tốt dễ dẫn tới tình trạng "trơ", nhưng nếu biết cách sản phầm sẽ mang phong cách, sang trọng mà (đó là chưa kể trường hợp khách hàng bắt buộc thiết kế trên tông đen).
  4. Nguyen ngoc diem

Nguyen ngoc diem Thành viên cấp 1

Mình nghĩ name card thì màu nền nên tươi hơn một chút, chứ nền đen mình thấy không được ổn cho lắm:)
  5. Nguyen ngoc diem

Nguyen ngoc diem Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn nên cho màu nền tươi lên một chút, chứ nền màu đen không được đẹp:)
  6. Đẹp nhỉ không biết in xong ra y chag dzi hôg :D
  7. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Mình ko nói về màu sắc và bố cục. bạn chưa có kinh nghiệm về in. khi cắt thành phẩm sẽ có 1 số chi tiết nằm sát mép tạo cho sp bạn mất cân đối. còn về tk và màu sắc mình cho 4đ
  8. Nguyễn Sơn Thủy

Nguyễn Sơn Thủy Thành viên cấp 1

NÓI VỀ PHONG THỦY THÌ MÀU ĐEN KHÔNG TỐT CHO DOANH NGHIỆP. CÒN VỀ Ý TƯỞNG VÀ BỐ CỤC TỐT.

Ủng hộ diễn đàn