Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới tập tành pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi DesignByMe, 7/8/12.

Lượt xem: 2,180

1. DesignByMe Thành viên cấp 1

Em mới làm quen, có thử 2 bức này, các bác chém nhẹ tay! :D

...
  2. Vo Minh Tam

Vo Minh Tam Thành viên cấp 1

Blend tối và nhìn hơi rối
  3. Tub Trần

Tub Trần Thành viên cấp 1

Pic 1 tối quá bạn ạ, pic 2 sáng thêm 1 chút nữa là đẹp rồi. Ctrl + M kéo lên trên nhé :x
    DesignByMe thích bài viết này
  4. robby_zycky

robby_zycky Thành viên cấp 2

Khi post thể loại Blend này thì bạn nên post luôn cả ảnh gốc để mọi người đối chiếu cho dễ. Mình chỉ mới tham gia diễn đàn, đây là ý kiến của mình...
    Về phần bạn thực hiện thì mình không biết là bạn chèn thêm texture hay chủ đạo là blend. Nhưng nếu bạn chỉ làm như thế này thì những phần mềm đơn giản khác cũng có thể làm đc!
    Bạn nên chú ý bố cục và màu sắc
    #1: Nếu mặt Mod hướng lên thì bạn phải cho màu sáng hơn chứ. Sao lại làm đen 4 góc như vậy? p/s: những chấm tròn nhỏ nhỏ càng làm ảnh nhìn hơi ảo
    #2: Hầu như mọi thứ đều tạm ổn trừ tay Mod, tay bị ám màu và cảm giác bạn xử lí chưa tốt vì mặt Mod hoàn toàn đẹp trong khi tay Mod lại bị chìm như vậy.
    Nếu bạn mới tập tành thì như thế này là 1 khởi đầu tốt >:D<
    DesignByMe thích bài viết này
  5. vandieutot

vandieutot Thành viên cấp 2

mình có chút góp ý, môi mod hơi nhạt đậm tí thì rất đẹp
  6. DesignByMe

DesignByMe Thành viên cấp 1

Cám ơn các bác, em cũng mới tập tành nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm,cũng ko rành lắm nên ko biết cách chỉnh sáng lên khuôn mặt của mod, nhờ các bác giúp đỡ :)
  7. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Píc 2 tay tối rùi.

Ủng hộ diễn đàn