Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới tập tọe vẽ tay, mong các bác chỉ giáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi longchip, 19/3/13.

Lượt xem: 6,242

1. ayame gemini

ayame gemini Thành viên cấp 1

Eo... anh Long đã mò ra tận đây rồi cơ à :O
    longchip thích bài viết này
  2. madmeo

madmeo Thành viên cấp 2

oài, em ko hiểu cái chữ tập tọe của bác nó ở đâu, ko biết em tập tọe bao nhiêu lâu thì mới được như thế này. Hu hu hu đẹp dư này mà tập gì nữa
  3. duylong

duylong Mới đăng kí

bức cuối cái chỗ trán ở trên mắt phải hơi bị lệch bạn à :D vs cả bạn lên bóng làm cho mẫu hơi bị cứng, vì là vẽ kiểu truyền thần chứ ko phải vẽ tượng nên bạn làm mịn màng đi 1 tẹo thì trong bức tranh sẽ mềm mại và thật hơn. :D. chúc bạn mau có thêm những bức vẽ đẹp nữa để up lên đây mọi người cùng góp gạch :))))))))
  4. longchip

longchip Thành viên cấp 1

mình chỉ nhận học sinh thôi :))
    Ryan Nguyễn thích bài viết này
  5. longchip

:]] lần đầu post bài thôi cứ để tên thớt thế cho nó nhẹ nhàng bác ợ
  6. Phuong Tran

Phuong Tran Thành viên cấp 2

Vẽ đẹp thật đấy, rất giống ng thật:like:
  7. longchip

cứ kiến trì là thế nào chả hơn mình :))
    câu like ai chả thích hả bác :))
    còn dở lắm bác ạ :]] các bác cứ gạch đá là e mừng :]]
  8. hEll_b0yz

hEll_b0yz Mới đăng kí

ôi jồi đẹp mê ly =P~
  9. longchip

Bức cuối là bức đeo kính hả bạn :-? mình thấy tóc che mà, sao bác thấy trán đc :))
    Còn về cái phần mịn màng thì số là mình dùng giấy vẽ tượng bt để vẽ , vs 85% là vẽ bằng bút chì kim (mình lười gọt bút chì nên toàn dùng bút chì kim thôi) nên việt k mịn là chuyện đương nhiên rồi :]] Cơ mà mình thích thế, chứ k thích kiểu dùng bút chì bt vs giấy mịn để chà chì cho lắm :]] Mình muốn có phong cách riêng ý mà. cám ơn bạn đã góp ý :-bd
  10. longchip

À, e có fb a đúng k nhỉ :))) mặc dù chưa nc bao h :]]
    ayame gemini thích bài viết này
  11. Hoang Luxius

Hoang Luxius Thành viên cấp 2

Chậc chậc:-?
  12. ayame gemini

ayame gemini Thành viên cấp 1

Đúng zùi anh '3' .. híu híu.. toàn like ảnh âm thầm ko hà :">
  13. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

mới tập vẽ mà vậy à :O mới up đầu tiên thì có :))
  14. Ryan Nguyễn

Ryan Nguyễn Thành viên cấp 1

học sinh là phải đóng tiền học hả bác :))
  15. longchip

Nói đùa vậy thôi, trc mình cũng có dạy ôn thi đh ý mà :]]
    Ryan Nguyễn thích bài viết này
  16. tommypham

tommypham Mới đăng kí

chuẩn :like:
  17. Ryan Nguyễn

Ryan Nguyễn Thành viên cấp 1

Ây da....làm cái Tut đi bác :D :D
  18. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Lại chém =] Vẽ thế này ít ra cũng đã có thời gian khá dài luyện tập. Lại giả gà lăng xê tên tuổi r -_-
    Chém thế thôi :"> Bác vẽ cũng đc. Tuy nhiên bác có thù hận gì với cái mũi không mà sao cái nào mũi cũng k cân với mặt ý... -_- K sống mũi thì chóp mũi, cánh mũi -_- :-??
  19. longchip

K cân là sao hả bác, e thấy trục ngang trục dọc vẫn thống nhất vs trục mắt , trục mồm lắm mà :-? Cánh mũi vs chóp mũi thì ý bác là sai hình hay như nào ạ :)) cơ mà e thấy e bắt đặc điểm cũng k tệ lắm, mũi của mẫu cũg muôn hình vạn trạng lắm bác ạ :]]
    Mấy cái này e vẽ cũng lâu lâu, độ 1 2 năm r, có sai sót ở phần bóng 1 chút, e cũng nhìn ra r :]] Tks bác đã gạch :-bd
  20. Tùng Ngọc

Tùng Ngọc Thành viên cấp 1

có lẽ trong tất cả đc tấm thứ 2 từ dưới lên nhìn còn có chút buông nhả ko gò bó. nhưng hình thì vẫn còn sai nhiều cánh tay bé mà bàn tay thì rất chi là to :)) trục ngang của mắt thì đi hơi bị trật đường ray chút." gạch đá đấy" ^&^

Ủng hộ diễn đàn