Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mới vẽ xin gạch xây nhà

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Vũ Phi Huân, 23/6/15.

Lượt xem: 2,008

1. Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:( nghiêm túc xin gạch xây nhà luôn, ai thấy sai gì xin góp ý với về anatomy, ánh sáng, phối cảnh gì đó...
    Bản thân mình thấy
    Bức ảnh này cảnh chả có gì thú vị mà mình không biết là thêm cái gì vô (có vẻ như là quá thiếu cảnh), mà đường chân trời đằng sau phải nâng lên nữa thì phải :3 nó hơi bị méo , anatomy có gì đó nó không ổn
    nói chung là mình cứ thấy nó nhàm nhàm kiểu gì ấy phải làm sao đây.
    Mỉnh ghiền cái thể loại này nhưng mà chỉ mới tập gần đây thôi nên biết chắc là nhìn vẫn con nít lắm :3 cần lắm gạch đá, nếu có thể cho mình xin tut cho chỗ mình sai luôn nhé >:D< thanks mọi người

...
    Henlend_Tran thích bài viết này
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| cũng cảm thấy nó thiêu thiếu 2 3 thứ gì đó mà chẳng biết là thiếu thứ gì
    Vũ Phi Huân thích bài viết này
  3. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

>:) nên vẽ lan can của biệt thự sát biển lúc hoàng hôn ấy bác ạ, có thêm cô em mặc váy trắng đang ôm mình trong khi mình kéo thuốc là vừa đẹp
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v uhm chắc có khi phải thêm em nào đó vô quá
  5. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

đẹp đấy bạn nhưng sao có bóng lan can mà hok thấy bóng người bạn nhỉ; và cả bóng của lan can trên phần ống quần nữa :) ... Theo ngu ý của mình thì phần dưới bàn chân nên tối hơn 1 xíu nữa... giò vẫn có cảm giác, nhân vật đang bay :D ... Ý kiến cá nhân thôi nha :D
  6. Vũ Phi Huân

:D uhm thanks nhận mọi sự góp ý :3 sửa sai để lần sau cố gắng
  7. a mỹ

a mỹ Thành viên cấp 1

Bố cục tranh nhìn loãng.
    Cái cây sắt đặt ở cuối không có tác dụng gì.
    Nếp áo tựa như hoa văn trên áo, cảm giác bị bết dính chứ chưa thấy khối.
    Với lại không có ai đặt cái lang cang trơ trọi một mình vậy đâu bạn.
    [Mình nhận xét theo những gì mình thấy thôi nhé :) ]
  8. Vũ Phi Huân

:3 uhm thanks nha, mà ví dụ như cái ảnh trên mình nên thêm cái gì vô nhỉ :D mình bik là nó sai từa lưa rồi á nhưng kệ sửa tới nơi luôn
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/6/15
  9. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Nếu bạn để ý manga , mình cũng ko biết gọi chỗ này là gì, nhưng trong manga hoặc phim thì nó là cây cầu gỗ nhô ra chỗ cho thuyền neo đậu, cậu làm nó bằng bê tông nhìn nó hơi thô,
    Cái lan can bị cụt
    Bình thường địa điểm đó sẽ có thêm vài phụ kiện khác, như cọc bê tông có dây thừng quấn quanh, thêm vài cái hộp gỗ chẳng hạn, có cột gì ở giữa ảnh trông hơi kỳ, đẩy góc camera xuống thấp nữa để góc nhìn hắt từ dưới lên mặt mod,
    Vì cảnh tả có vẻ buồn và cô đơn, nên đẩy tối lại phần trước mặt nhân vật giúp phần lưng có ánh sáng chiếu vào được nổi bật, như vậy trông sẽ càng cô đơn hơn
    Đổ bóng mạnh mẽ hơn nữa từ cái lan can lên cái quần
    Lan cán phẳng quá, cho nó thêm ít phong trần của thời gian, như vài nét xước, hoặc mạnh hơn là một vài chỗ nứt hay lồi lõm
    Nền đất cũng vậy, thêm ít rác bẩn nữa cho nó thật, một vài lon coca uống hết, cùng vài mẩu giấy rác cho đúng là đường Việt Nam
  10. Vũ Phi Huân

:-s thực ra có nhiều thứ mình muốn lắm mà mình vẽ chưa có được =)) lan can là mình cắt bớt á (cái tội làm biếng), 8-} trước giờ vẽ độc mỗi nhân vật chứ không phối cảnh, giờ mình mới tập phối cảnh vô quả là khó khăn #:-sthanks
    :> phải cày anime nhiều hơn mới được
    =)) vẽ xong cái ảnh mình cũng thấy hơi bị ngố luôn, chắc 1 năm nữa nhìn lại thì còn ngố hơn nữa

Ủng hộ diễn đàn