Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong anh chị em tư vấn giúp em mua máy ảnh...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Đàm Minh, 15/4/14.

Lượt xem: 2,362

1. Đàm Minh Thành viên cấp 2

hiện tại em chưa có kinh nghiệm gì về nhiếp ảnh cũng như máy ảnh... em thik chupj ảnh từ lâu mà điều kiện chưa có để sắm máy... nay em có khoảng 10t mong mọi người tư vấn giúp em mua 1 em hợp lí... em ưu tiên canon .. cảm ơn..

...
  2. Đàm Minh

Đàm Minh Thành viên cấp 2

3. idontcare

idontcare Thành viên cấp 1

Mình cũng gà nhưng theo mình thì tầm này mua 1 con canon 550d với 1 ống fix 50mm1.8 hoặc 55mm 250mm 5.6f
    Đàm Minh thích bài viết này
  4. tntp

tntp Mới đăng kí

Chắc 2nd mới đủ đồ chơi quá
  5. Đàm Minh

#indontcare mình đã tham khảo qua về máy này có vẻ phủ hợp cảm ơn bạn
    idontcare thích bài viết này
  6. Shane Wall-E

Shane Wall-E Thành viên cấp 1

Mới chơi thì 40D cũ + fix + kit cũng khoảng đấy rồi! Chơi sẽ biết được fix hơn kit ở cái gì và ngược lại. Góp tiền bán kit đi rồi nâng cấp lens khác hoặc body sau! Theo ý kiến cá nhân thì không nên mua dòng 3 số. Tiếng màn trập của nó cứ "xít xít" kiểu gì ấy. Không "tạch tạch" đanh như của dòng 2 và 1 số.
    Hơn nữa dòng 3 số tất cả mọi thứ đều phải nhìn vào màn hình lcd khi chỉnh thông số chụp nên khá bất tiện!
    Đàm Minh thích bài viết này
  7. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Shane Wall-E bạn thớt có 10 triệu mà bạn khuyên dùng dòng 2 số? :-?

Tại sao cứ phải DSLR nhỉ ?
    khoảng 10 tr bạn nên tham khảo dòng máy không gương lật , nhỏ gọn , tiện , chất lượng ảnh ko phải bàn hiện mình đang dùng Sony SLT-A57 , con này bây giờ mình ít sử dụng từ khi sắm con Lumix GF5 :)) đơn giản vì nó quá tiện
    Shane Wall-E thích bài viết này
  8. Đàm Minh

40d cũ như bác ý nói em thấy hơn 8 t cũng có mà... em đang phân vân với con 550 d
  9. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

dùng đồ cũ chấp nhận may rủi :D quyết định là ở bạn :)
  10. idontcare

idontcare Thành viên cấp 1

Bạn mới thì mình nghỉ con 550d ổn ...lens thì 2 con mình nói...
    Hình chụp thì bạn có thể xem face mình :D chưa có lens ngon nên ko đc đẹp lắm
    https://www.facebook.com/ThereTears
    Sau này có tiền thêm lên con 5d ,7d...
  11. Shane Wall-E

Shane Wall-E Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn