Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong BQT xử lý nghiêm khắc !

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi thienbrand, 11/12/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 7,801

1. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Bạn nói nhiều quá rồi...Chỉ biết lắc đầu ngán ngẩm....haizz...thôi đi ra....nói nữa lại bị quote rùi kêu quăng cái băng vệ sinh vào mặt nữa thì khổ [​IMG]
    rainbow.abc, Lonely_tear, Liebestraum1 người khác thích bài viết này.
  2. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

thím thật là vĩ đại, ngoài kia còn hàng triệu người đang cần thím cứu giúp [​IMG]
  3. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Nói chung là mọi người cũng chỉ muốn tạo tiếng cười trong 4rum thôi .Tuy nhiên có lẽ do đi hơi quá nên nó mới vậy .
    Mod cũng đã có quy định là :
    nếu chủ thớt thấy các bài troll mình mà cảm thấy ko thik,vui lòng báo cáo lại với Ba quản trị để được nhắc nhở và xóa hình troll ,tại bạn ấy biết bị troll mà im lặng nên a em nghĩ là chắc ko có gì nên càng troll tiếp ấy mà .

Qua đây tiện thể nhắc nhở mấy mem mới khi đi nhờ vã ảnh :
    - Nhờ vã có văn hóa,tránh nhờ vã với các từ mang nghĩa ra lệnh ,ví dụ :
    mọi người làm giúp cái baner,size,kích thước,thank =.= .nhờ vã mà như ra lệnh kiểu đó có bị troll cũng đáng >"< .
    - Khi post ảnh nhờ vã,nếu thấy có chiều hướng ảnh mình đang bị troll ,vui lòng nhấn nút báo cáo sai phạm hoặc pm trực tiếp admin để sử lý ,tránh để sự việc đi quá đà lúc đó lại thêm 1 topic góp ý như thế này nữa .
    - anh em ta troll thì vẫn cứ troll típ ;)) nhưng troll có khoa học troll có ý mang tiếng cười 1 tý há,đừng troll theo kiểu chạm vào lòng tự trọng của chủ thớt nhé :)
    Thanks All đã đọc .
    Làm Xị Đi, Liebestraum, Mnet3 người khác thích bài viết này.
  4. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Thời gian đó mình bận nên không thể tham gia diễn đàn được nữa....chính bác dư cũng nói nếu có thời gian thì nên tham gia lại.....cũng cách đây khá lâu rùi...lâu lâu có time mình vô thăm không được sao bạn?
    rainbow.abcLonely_tear thích bài viết này.
  5. Eminem

Eminem Cựu quản trị

ILovePhotoshop nói đúng rồi đấy. Nhờ vả nên có văn hóa
    Người giúp cũng nên ý thức 1 chút, không nên đùa thái quá. Còn nói không được đùa vui hay troll thì nên sang diễn đàn của chính phủ.
    Còn sai phạm, cứ báo cáo, sẽ được xem xét giải quyết, mà nói luôn, mình chưa troll ai cả nhé, dùng ngôn từ 1 số bạn không có khiếu hài hước ko hiểu. Ok, bạn không làm gì được mình. Tự do ngôn luận.
    Nguyễn Tất Thắngthienbrand thích bài viết này.
  6. thienbrand

thienbrand Thành viên cấp 1

Mình nghĩ người đâu tiên cần giúp là bạn , hỏ ?

@Eminem: Nếu bạn cho đó là tomboy thì 1 là mình cho là bạn đang dối lòng, 2 là mình đề nghị bạn gặp bạn đó để xác nhận , bên cạnh đó có thể hỏi thử vài người khác xem người này là male hay female. Nói cho đàng hoàng lại thì từ nay mình mong bạn chú ý trong cách ăn nói, vì dù gì bạn vẫn nằm trong BQT, cần chuẩn mực hơn mới có thể điều hành member của box.
    MnetManh Quan thích bài viết này.
  7. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

đây là internet, 1 khi bạn up ảnh lên thì ng` ta làm j` thì đó là quyền của họ, chứ đừng có mong là ai cũng sẽ giúp đỡ mình. Sau này đi làm, ra ngoài xh rồi sẽ thấy nó cũng éo # internet là mấy đâu bạn trẻ ạh [​IMG]
  8. ligia

ligia Thành viên cấp 2

Mình hỏi bạn troll đùa vui cũng là một cái tội à, bạn có thể hỏi thánh Leo bên này, bị troll còn hơn cả mấy bạn cũng có ý kiến j k, chẳng qua ae vui vẻ giúp đỡ nhau, làm việc căng thẳng nghịch ngợm xí mà cũng làm lớn chuyện ak :|. Đã đăng ảnh thì cũng phải nghỉ tới trường hợp xấu nhức chứ :| mấy bạn đó đăng hình bạn lên bàn thờ chưa, có ảnh hưởng j tới sức khoẻ hay làm bạn mất cái j chưa. Chẳng qua dạo này 4rum có nhìu người hình cũng k xác định được là hình tốt hay xấu cứ nhấm mắt reg nick xong quăng lên để đó nói chuyện nhờ vả thì cọc lóc cọc lơ :| Làm thái độ như cha ngtak ra lệnh cho làm vậy. Mình lúc mới vô cũng bị troll, troll còn ác hơn các bạn nữa cơ, thế nhưng có nói j đâu, cũng phải hỉu chứ, nếu bạn đã đam mê đồ hoạ thì chắc chắn bạn sẽ k để tâm đến những việc ntn đâu :|
  9. ligia

ligia Thành viên cấp 2

Chủ thớt cho mình hỏi mình đã làm j xúc phạm bạn :|
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cuộc sống vốn dĩ đã ko công bằng,.chịu đựng thôi chứ làm gì bạn.

4rum về đồ họa mà toàn troll với gì gì chán vl.
    Muốn có tiếng cười thì lên mấy trang troll copy vào mục trò chuyện linh tinh,.việc gì mọi người phải troll bạn kia như vậy.
    thích troll thì vào đây mà xem này
    http://troll24h.com/
    http://www.haivl.com/
    http://cab.vn/
    Đâu phải ai khi được bị troll cũng thấy bình thường...nhiều người thấy bản thân bị xúc phạm nhưng họ ko buồn nói.

Càng ngày càng thấy chán cái 4rum này,.page thì dạo này cứ hay post mấy cái chả liên quan gì đến đồ họa để mà câu like
    có còn là quảng cáo để câu like theo hướng tích cực nữa ko,.tên page là I Love Photoshop mà.
    Nói thẳng ra VDS ngon cũng chỉ là ở cái số lượng ảo chứ chất lượng chưa cao.
    vậy muốn 4rum nổi tiếng,.đc nhiều người thích vì chất lượng...hay chỉ là phong trào like cho có.
    muốn mem mới vào sẽ ở lại với 4rum để đóng góp phần sức nhỏ bé giúp 4rum đi lên
    hay
    chỉ là vào lấy những thứ cần rồi ra.
    Vấn đề đặt ra: VDS cần số lượng hay chất lượng?
    Nguyễn Tất Thắng, hth02x1, Im Past1 người khác thích bài viết này.
  11. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Xác nhận làm gì ? Nam hay nữ liên quan gì đến mình, vấn đề là mình không biết bạn đấy là nam hay nữ, đang phân vân vì mặc đồ và cách tạo dáng giống nữ, nick đăng kí cũng là nữ. Mà nhìn giống nam. Bạn là bạn, ko phải là mình để biết mình có dối lòng hay không. Mình không văng tục chửi bậy, mình nói những từ , xin lỗi chứ, đả kích có văn hóa.
  12. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

mình xin nhường cho mấy bạn yêu màu tím, sống nội tâm, hay khóc thầm của thím ý [​IMG]
  13. Im Past

Im Past Thành viên cấp 2

Cái gì cũng có giới hạn
    Troll cho vui thì cũng không nên troll theo kiểu quái đản, thậm chí là mang cái bạn bị troll đó ra làm trò vui cho tập thể giễu cợt
    Mình là con gái mà bị ốp cái BVS to đùng đấy làm cánh, cũng cảm thấy không muốn vào 2pic ấy, nói chi là cmt. Các bạn nghĩ sao mà họ không cmt có nghĩa là họ không biết, không quan tâm ? Không phải người khác thì đừng nói như thể là mình
    Chủ 2pic này có thể pm BQT cho nó kín kẽ, nhưng mình thấy bạn ý làm thế này là đúng.
    Ai cũng có quan điểm riêng, và có quyền nói
    Các bạn là ai, có quyền cao chức trọng gì mà không cho người ta nói, không cho người ta lập 2pic.
    Nếu bạn ý cũng hùa vào vui đùa cùng các bạn, thì có lẽ chẳng bị ăn gạch như thế này đâu, nhỉ?
    Mình cũng chỉ thẳng thắn mà nói, cái gì cũng có giới hạn, vui thì vui chứ đừng làm 4rum nó thành trò lố
    Thật khổ cho QBT khi giải quyết những vấn đề này.
    Mnetthienbrand thích bài viết này.
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

forum vào thấy tán nhảm, tán gái ngày càng nhiều, cái học được ngày càng ít trong khi toàn làm trò vớ vẩn troll bừa troll bãi, nói cho cùng thì troll nhau bao giờ cũng dễ hơn là làm cho nó đẹp lên. Ý kiến về ảnh hay kĩ thuật để giúp nhau thì ko thấy, toàn thấy tán nhảm trai gái, gay này gay nọ, cứ tưởng thế là hay lắm mà ko biết cái gì nhiều quá cũng thảnh nhảm. Nói thẳng tôi cũng ko thích con trai yểu điệu hay quốc xẻng nhưng đó là việc của ng ta, ko thích thì đừng làm còn ko phải ai cũng thích bị đem ra làm trò giễu cợt.
    Còn chipxinh nói giọn như bố đời, chỉ có ko vào diễn đàn thôi mà lập hẳn cái thớt chia tay như kiểu Vàng anh có buổi xin lỗi khán giả :)) nói như bạn thì bạn chưa đến lượt để phải lập topic thông báo chia tay đâu, cái topic góp ý nó còn ý nghĩa cho forum hơn nhiều lần cái topic chia tay của bạn đó. Giờ cứ nghĩ đến cảnh cứ e nào đó tự nhận là mình xinh, bận một thời gian ko vào forum là lên làm một cái topic chia tay thì chắc forum vào phần new feed toàn chia tay từ đầu đến cuối mất :)) quá là nực cười
    Im Pastthienbrand thích bài viết này.
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Muốn vui thì vào đây bạn
    http://troll24h.com/
    http://www.haivl.com/
    http://cab.vn/
    chả nhẽ cứ nhất thiết phải troll thì mới thấy vui và thỏa mãn?
    thienbrand thích bài viết này
  16. thienbrand

thienbrand Thành viên cấp 1

Chốt topic này, mình mong admin và các mod chịu trách nhiệm có thể lên tiếng công bằng để box Nhờ vả dc phát triển tốt hơn.

TROLL là để vui và giải trí chứ không phải là để sỉ nhục hay nhạo báng người khác. Một số bạn đã và đang đi sai theo hướng tiêu cực. Các bạn có thể chọc vui 1 tý, nhưng đừng chạm vào tự ái người khác, nếu đổi lại là các bạn thì sao?

Box Nhờ vả là nơi chỉnh sửa hình ảnh, là nơi những bạn KHÔNG CHUYÊN ẢNH và KHÔNG RÀNH PHOTOSHOP nhờ vả những người có khả năng - là chúng ta - chỉnh sửa ảnh giúp. Vì thế, việc ảnh xấu, ảnh bựa hay ảnh chất lượng thấp là dĩ nhiên, không có gì đáng để chúng ta trêu chọc, mọi người đều biết điều này mà. Nếu các bạn không muốn chỉnh sửa cho ai thì cũng nên tôn trọng người khác, chính là tôn trọng chính mình.

P/S:Nói riêng, và vấn đề giới tính là vấn đề nhạy cảm, mình mong là mọi người nên tôn trọng giới tính người khác. Nếu ko thích thì có thể ko dòm ngó tới, mà dù có bình luận cũng nên hiểu rõ, chúng ta không ai có quyền phê phán về vấn đề giới tính riêng tư của người khác. Theo UNESSCO và WHO, mọi xu hướng tính dục đều không phải là bệnh và đều bình đẳng, cho nên nếu muốn là một người lịch sự, bước đầu tiên là cần giữ sự tôn trọng với mọi thứ khác biệt chúng ta. bên cạnh những thành phần TGT3 gây xấu mặt xã hội, chúng ta sẽ không có được thế giới như bây giờ nếu thiếu gay và les như Leonardo DaVince, Elton John, Madonna, Lady Gaga, Xuân Diệu, Napoleon, ...v..v...
    Im Past, hth02x1Eminem thích bài viết này.
  17. Chym

Chym Thành viên cấp 1

Mình đâu có bảo ko dc. Chỉ quan tâm, tò mò, thắc mắc thôi :-"
    Mà thắc mắc có 1 câu quote chi hết đống coment dài loằng ngoằng mình chi nhỉ :-?
  18. ligia

ligia Thành viên cấp 2

Bạn nói đúng, dạo này có rất nhìu bạn vô reg acc up ảnh nhờ và xong r mất hút :| thử hỏi ai k tức, cứ như làm oxin cho ngtak ấy, ai đam mê đồ hoạ thì sẽ sẵn sàng ở lại 4rum này vì mình cũng là mem mới nhưng mình thấy 4rum đã giúp đỡ mình rất nhìu, mọi người cũng rất thân thiện lun giúp đỡ nhau.
    P/s: Mình nói cho mấy bạn mới biết nhé, ai ở được thì ở k được thì đi, VDS cần chất lượng chứ không cần số lượng :|
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  19. Manh Quan

Manh Quan Mới đăng kí

Chẳng muốn cãi vã, chẳng muốn tranh luận. Bản thân mình không có điều kiện học hành bài bản nên phải tìm học hỏi ở các forum như thế này. Bản thân bạn bị troll cũng vậy. Không làm được thì mới nhờ vả, chứ có ai muốn tung lên đây để làm trò cười đâu. Thế nhưng những người mới biết được chút ít cũng tự hào cho mình là nhất, tự cho mình cái quyền đem hình ảnh người khác ra làm trò đùa cho thiên hạ. Thật là hài.
    Còn có những comment tự cho là đã chơi là phải chịu. Có ai post bài ở topic đăng ký trò chơi đâu. Rõ ràng là người ta nhờ vả mà.
    Một forum có tiếng, một số người tự cho mình giỏi (cụ thể là nói "mình may mắn không cần nhờ vả") mà lại không tự hiểu được cảm giác bị thiên hạ đem ra làm trò cười. Và nhiều hình ảnh trong các topic khác còn được đem phô trên các page của mạng xã hội Facebook với các lời lẽ tục tĩu. Vậy là có người còn nói là trò đùa cho vui ư?
  20. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Cơ bản là bạn có ý tốt, đóng góp cho diễn đàn. Mình hiểu.:-bd
    Nhưng vấn đề ý, ý thưc của mỗi người kìa, chứ bạn không thể bắt người ta troll hay không được, quy định có quy định, nhưng nếu gò bó quá.....không tốt.
    hiroki thích bài viết này
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn