Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong các bác giúp đỡ lỗi SQL này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi thoitrangmattrang, 29/12/15.

Lượt xem: 1,861

1. thoitrangmattrang Mới đăng kí

Trong code của em có hàm này để thực thi truy cấn SQL:

Code:
        function sql_query($query = "", $transaction = FALSE)
        {
            // Remove any pre-existing queries
            unset($this->query_result);
            if($query != "")
            {
                $this->num_queries++;

$this->query_result = @mysql_query($query, $this->db_connect_id);
            }
            if($this->query_result)
            {
                unset($this->row[$this->query_result]);
                unset($this->rowset[$this->query_result]);
                return $this->query_result;
            }
            else
            {
                return ( $transaction == END_TRANSACTION ) ? true : false;
            }
        }
    Đa số các host em chạy hàm đó ok, tuy nhiên có 1 -2 host khi dùng hàm trên để chạy truy vấn SQL thì bị thông báo lỗi, ví dụ em chạy đoạn sau:

Code:
            $sql_query  = "insert into `tblabc` (`email`,`date`) values('abc@abc.com',NOW())";
            $sql_query = $db -> sql_query($sql_query) or die(mysql_error());
    Thì sẽ có thông báo lỗi như sau:

Code:
    Notice: Use of undefined constant END_TRANSACTION - assumed 'END_TRANSACTION' in...
    Rất mong các bác cao nhân cho biết lý do và cách khắc phục.

...
  2. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

cách 1 : Việc đầu tiên bạn phải làm là kiểm tra version php và sql trên hosting mà bạn đang sử dụng, có thể xem ở hosting mà bạn chạy ok rồi đối chiếu qua hosting không chạy được mà nâng phiên bản ở đó lên, mình không biết có phải do bạn dùng host free hay không ? nhưng đa số lỗi này hiện nay rất ít gặp vì hosting trả phí bây giờ hỗ trợ nhiều phiên bản php va my sql.
    Cách 2 : sửa dòng
    return ( $transaction == END_TRANSACTION ) ? true : false;
    thành
    return ( $transaction == 'END_TRANSACTION') ? true : false;
    Cách 3 mở flies php.ini lên thêm dòng :
    error_reporting = E_ALL & ~E_NOTICE

với lỗi hiện tại của bạn dùng cách 2 là ok rồi, còn mấy cách khác là để bạn lựa chọn cho nhiều trường hợp fix
  3. thoitrangmattrang

thoitrangmattrang Mới đăng kí

Host mình trả phí mà trả phí cao là khác, mình chọn phiên bản php nào nó cũng bị, để mình thử cách bạn nói xem sao.
  4. vietseo.cit

vietseo.cit Mới đăng kí

Bạn nên xem lại phiên bản host của mình và xem phiên bản mysql nhé!

Ủng hộ diễn đàn