Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong các bạn nhận xét và mong chỉ giáo từ các pro để mau lên tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi nguyencongdanh, 2/3/13.

Lượt xem: 1,990

1. nguyencongdanh Thành viên cấp 1

Before
    After

...
  2. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

+ Da mẫu ám đỏ rồi bạn ạ :) bạn nên dùng thêm mask để tẩy ám cho da mẫu
    + Về lens flare :D bạn nên dùng thêm plug in knoll light :D
    + Font chữ thì cũng chưa hợp lý lắm :D và tại sao lại dùng màu font lệch hẳn với bức ảnh vậy. Nhấn mạnh chữ là điều cần thiết nhưng phải hài hòa ^^
  3. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Bạn muốn lên tay à:))
    Đừng bao giờ dùng mấy font chữ "nhà quê" đấy nữa :|
  4. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

Bác nhận xét mạnh bạo quá :D hihi thật ra thì em thấy font chữ cũng không xấu lắm, chỉ là do màu sắc không phù hợp với ảnh nên thành ra xấu thôi :D
    nguyencongdanh thích bài viết này
  5. JunPham

JunPham Thành viên cấp 1

da mod vị ám màu, mà màu này blend cũng k hợp vs bức ảnh lắm ...
  6. nguyencongdanh

nguyencongdanh Thành viên cấp 1

dậy bạn blend lại giúp giùm mình va thêm font chữ cho đẹp hơn đi
  7. nguyencongdanh

dậy bạn có font chữ nào hay hay gửi mình đi, hay bạn blend lại giúp mình cho đẹp hơn đi
  8. nguyencongdanh

lúc đầu mình cũng định để chử thẳng, nhưng mình muốn tạo sự khác biệt cho ảnh nên nghiêng chữ, bạn có cách nào blend đẹp hơn ko, blend cho mình học hỏi kinh nghiệm đi,cám ơn bạn nhiều nhé
  9. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Nếu nhận xét thật thì:
    - BG tàm tạm.
    - Tư thế mod xấu.
    - Blend xong da bị cháy màu đỏ trong khi bầu trời lại xanh trong, nhìn như kiểu cắt cái nền cát buổi chiều tối ghép với bầu trời chụp từ máy bay.
    - Tóc sang màu đen thế nhìn như bị bết vào nhau.
    --> Nói chung lại thì nhìn như 1 em nào đó thất tình ra biển úp mặt vào gối bị đứa nào chụp lén :3 :3
  10. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

8->cháy ảnh, dùng lens flare trật (sai hướng, sai luôn cả màu sắc buổi chiều), chữ dùng màu khống đúng, mình nghĩ là bạn nên dùng màu lạnh với chút outer glow là được rồi.
    ^^ bạn muốn làm buổi chiều thì bạn chiệu khó blend ảnh nữa mới ra được, ^^ chúc bạn may mắn lần sau he
  11. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Chúa ghét đứa nào nói câu nhà quê! nghe phân biệt vl
    Bill Drenguyencongdanh thích bài viết này.
  12. nguyencongdanh

bạn blend lại giúp mình khuôn cảnh buổi chiều cho mình học hỏi kinh nghiệm nhé,
  13. Bill Dre

Bill Dre Thành viên cấp 1

PTS không phải là nhất. Nếu xét về ảnh thì muốn PTS dễ dàng để đẹp thì trước hết cần có một bức ảnh được chụp đẹp đã. Ảnh trên em thấy chẳng có tí bố cục và nội dung,..rõ ràng. Nên theo em thì PTS nữa thì nó cũng..đến vậy mà thôi.
    Tốt nhất là bác nên chú ý từ lúc chụp hình để thuận tiện, dễ dàng và đẹp hơn nữa nếu có dùng PTS.
  14. Bill Dre

PS: Em thấy "Chiều bình yên" mà nó chẳng...bình yên tẹo nào :D
  15. nguyencongdanh

Dạ cám ơn a, tại ảnh này em chỉ chụp chơi khi đi du lịch thôi, với lại em chụp bằng máy thường , tại ngồi buồn buồn lấy hình ra làm chơi thôi, chứ em cũng có biết cách chụp chuyên nghiệp đâu
    Bill Dre thích bài viết này
  16. Bill Dre

:D
    Bạn cứ tiếp tục. Cái quan trọng là mình có đam mê và cần luôn sẵn sàng tiếp nhận ý kiến. :D *Dù đôi khi hơi khó nghe* ^^
    Chúc những tác phẩm sau của bạn sẽ hoàn thiện hơn nhé.
  17. nguyencongdanh

cám ơn bạn nhiều lắm, tại mình cũng học trên internet thôi, hehe
    Bill Dre thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn