Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong mọi người giúp em cắt cây viết trong hình ra

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi hongson94, 26/5/14.

Lượt xem: 2,368

1. hongson94 Mới đăng kí

Em có 2 tấm hình này, các bác có thể giúp em tách cây viết ra, cây viết sẽ trong một bức ảnh có khung nền màu trắng được không ạ?
    Thanks ^_^

...
  2. Quanthanhtieu

Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

Bạn dùng pen-tool vẽ đi chứ, bài tập này dễ mà.
    viethq thích bài viết này
  3. hongson94

hongson94 Mới đăng kí

Đã thử dùng pen-tool nhưng cây bút nó bị méo, bị mất vài chi tiết nữa =.= Bác nào rãnh có thể dành ít thời gian làm dùm e được k ạ...
    Thanks...
  4. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

Hỏi anh Google, từ khóa "ball-pen png". Những cái vớ vẩn này mà cũng tốn một chủ đề à?
  5. hongson94

hongson94 Mới đăng kí

vozfun: bạn giúp được thì mình cảm ơn, bạn gợi ý mình cũng cảm ơn nhưng mình không biết thì mình hỏi, sao bạn lại kèm theo chữ "vớ vẩn" chẳng lẽ ai không biết những cái bạn cho là đơn giản thì bạn bảo là "vớ vẩn" à?
  6. zero001002

zero001002 Thành viên cấp 2

hongson94, bạn không biết tìm kiếm hình ảnh = google à :O
  7. vozfun

vozfun Thành viên cấp 2

hongson94:
    Vớ vẩn ở chỗ bạn là người làm Photoshop, thành thạo công cụ select là điều bắt buộc, và cực kỳ đơn giản để tách cái bút đó ra, chỉ là vấn đề thời gian kiên nhẫn pick chuột, ở đây chả có cái gì là khó khăn như tách tóc, tách mắt cả.
    Nếu bạn muốn đúng cây bút này chứ không phải cây khác vì nó có một ý nghĩa quan trọng trong ảnh định ghép, vậy phiền bạn đặt cây bút lên một tấm giấy hay vải màu khác với đen - trắng mà chụp.
    Nếu bạn là người mù tịt thì ok, mọi người sẽ giúp, nhưng bạn lại lười, muốn mượn thời gian của người khác thì không ai muốn giúp đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/5/14
    Kaka22Trịnh Khôi thích bài viết này.
  8. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

Cái này quá dễ lấy một tờ giấy trắng và cây bút chụp bằng bất cứ cái máy nào cũng dc, hơi đâu nhờ vả
  9. Quanthanhtieu

Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

hongson94 Mình dùng Pen Tool vẽ đấy, thỏa lòng nha bạn.
    hongson94 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn