Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong muốn được các bậc anh chị designer chỉ giáo cách làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi danhvaysaomc, 5/5/18.

Lượt xem: 3,804

1. danhvaysaomc Mới đăng kí

Chuyện là em có bức ảnh như này

Muốn chuyển sang giống như này phải làm sao các bước thực hiện như thế nào mong được các anh chị chỉ giáo

P/s: Cho em xin cách nào càng auto tí càng tốt
    Cảm ơn! :D:like:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/5/18
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

khó nhỉ.
    danhvaysaomc thích bài viết này
  3. danhvaysaomc

danhvaysaomc Mới đăng kí

Vâng e cũng đau đầu vụ này chuyển đủ chế độ màu sắc rồi cũng k cách nào ra đc :-??
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon thích bài viết này
  5. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Dùng thử cách sau:

Nhấn Ctrl+Shift+ U.
    Sau đó vào Image >> adjustments >> posterize >> điền số 2
    truonglinh180391, draxdanhvaysaomc thích bài viết này.
  6. annc0212

annc0212 Thành viên cấp 1

k thấy hình b ơi
  7. danhvaysaomc

danhvaysaomc Mới đăng kí

@Bát Nhã cảm ơn nhiều , làm theo cách đó ra cũng gần giống luôn có điều k được nét với màu đen k đậm đc như hình
  8. danhvaysaomc

danhvaysaomc Mới đăng kí

@annc0212 em coi bằng pc với điện thoại vẫn thấy hình mà a
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

10. annc0212

mình xem trên Pc nhưng không thấy hình >"<
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@annc0212 : Là do chủ thớt, lượm hình ở Image Shack Ớt ngoài chợ, đưa vô, có lúc, trang kia, đi Pháp, thì hình teo thành con cóc luôn ! Mình lấy hình chổ khác, nè ! :))

12. annc0212

ảnh muốn làm đâu bạn ơi
  13. tranvan.muon

@annc0212 : Ảnh after, bị con cóc của Image Shack Us nhai nuốt đi òi, vì con cóc đang đói bụng, :)) (tùy theo vùng cấm Wifi của Mỹ, mình nhìn, vẫn thấy ngon lành), mà mình nhìn kết quả kia, là vẽ đồ lại, chứ hok phải từ pjotoshop có Filter đó, làm bên Photoshop, chỉ là làm đại gần giống, hok thể bằng với đồ lại đi nét.
  14. anhvipnkc

anhvipnkc Mới đăng kí

Không liên quan! Xin phép bác chú thớt,

Em muốn down hình này mà không có cách nào down bản chuẩn được, vậy nhờ các bác giúp em với. stock.adobe.com/search?k=%22logo+h%22

Cảm ơn ạ.
  15. drax

drax Thành viên cấp 4

annc0212 b nhìn ảnh thứ 2 của b muôn, chuyển thành ảnh thứ 3. câu hỏi là, làm thế nào.
  16. tranvan.muon

@drax : Tại vì, ảnh tác phẩm trắng đen cuối, là vẽ tay, hoặc đồ lại bằng Photoshop Painting vẽ, Illustrator... cũng giống như hình màu đầu, cũng là vẽ Painting vậy đó, chứ hok phải sử dụng hiệu ứng Filter có sẵn, nên mình hok muốn nói ra, cứ để các bạn từ từ mò tìm tới sáng, xem ai mò ra, có thể, là 1 số Plugin nào đó, sẽ làm dc như vậy, Photoshop nguyên gốc, là chưa có, thì mò ra dc cái đó, sẽ là giỏi ! :))
  17. annc0212

cái hình cuối của tranvan.muon tôi k thấy bạn à. chắc mạng cty tôi k hiển thị đc
  18. tranvan.muon

@annc0212 : Mình chuyển về kho của mình nè, bạn sẽ xem dc, bi giờ, bắt đầu giao lưu, mình nhìn, đây, hok phải Photosjhoop làm ra, có thể, là 1 số Plugin bên thứ 3 làm ra, hoặc Painting đồ lại hình, thì cái gì, cũng Pianting của Photoshop đồ lại dc hết trơn, mà bằng Painting, phải Painting giỏi, là đồ lại dc..

drax thích bài viết này
  19. annc0212

Cái này làm bằng illustrator được bạn nhé.
  20. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

cái này có mà vẽ lại chứ sao mà dùng action đc hả bạn.
    draxtranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn