Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong muốn trao đổi, học hỏi các bạn về portfolio trên Behance

Chủ đề thuộc danh mục 'Ra mắt - Làm quen' được đăng bởi Hưng Trịnh, 11/5/13.

Lượt xem: 51,780

1. Hưng Trịnh

Hưng Trịnh Thành viên cấp 2

:D
    Gooner Designer thích bài viết này
  2. Hưng Trịnh

Min Ngô thích bài viết này
  3. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

^^ có lẽ mọi người còn chưa biết nhiều về nó bạn ạ
    Mình cũng sài be : www.be.net/minngo
    Mình chuyên về website (html, css, php, joomla, wordpress,...) và logo, namecard, ads,... hiện đang nghiên cứu qua mảng art, game!
    Rất vui đc làm quen với bạn!
    Hưng Trịnh thích bài viết này
  4. Hưng Trịnh

:D, rất vui đc làm quen và học hỏi lẫn nhau :D, bạn đi làm chưa?
  5. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Mình đang làm tự do ^^ hì hì
  6. Hưng Trịnh

thế cũng ngon rồi :), mà nhiều mối làm ăn hơi mệt vụ tiền bạc xí :D
  7. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Ừa. 1 là trùng thời gian. 2 là zụ ý tưởng :3 lung tung hết. Nhưng bù lại thì được cái đồng bộ do 1 ng làm thôi. Hơi vất vả ^^
    Làm theo group thì được phần đỡ nhiều công việc với có sự trao đổi, vừa làm vừa tiếp thu - trao đổi exp zí mọi người dễ hơn ^^
  8. Hưng Trịnh

uk, làm thị trường Việt nhiều cái bất cập, nhất là gặp mấy ông khách hàng màu mè hoa lá cành, làm đẹp thế nào cũng chế, làm xấu theo ý ổng cho xong thì ok liền :))))))))
  9. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Ừa. Mình phải công nhận 1 điều, với khách hàng là giám đốc-lớn tuổi-hướng cổ hủ thì làm theo ý tưởng đã đc đưa ra, mình phát triển và triển khai theo ý tưởng đó, hoành tráng lắm, trong mắt mình rất oki, đưa cho khách xem :( họ chê k đẹp, thế là làm lại, mà xấu hơn thì họ tấm tắc khen đẹp đẹp. Mà rõ ràng cái đầu đẹp hơn, ai cũng nói, thế mà vẫn vậy ^^. Bị rất nhiều lần á bạn ạ. Sau đó rút ra kinh nghiệm với từng loại khách hàng luôn.

Mà mình kị nhất là mấy admin "trẻ" của mấy trang web teen :( vừa đòi hỏi, rồi vừa ý kiến này nọ, bảo họ là phát triển theo ý tưởng để làm 1 style mới, độc -đẹp- lạ, mà không chịu, toàn bắt làm lại từ trên mấy trang web khác :( giống y chang chỉ khác mầu vs logo, thấy nản luôn. Cụt hứng sáng tạo. Rồi sau này còn phát sinh ra mấy chuyện muốn đổi style mà k muốn mất chi phí, cãi cố rồi này nọ.... Riết chán. Cạch luôn với khách hàng teen vs trẻ trâu như trên~!!!
  10. Hưng Trịnh

Có vẻ trúng đài nên " nóng tánh" rùi nhỉ, :))). mình cũng gặp mấy trường hợp như vậy, cảm giác mình ko còn là 1 designer nữa mà giống 1 thằng thợ vẽ, hoặc 1 thằng sai vặt @@, thiết kế gì mà cứ bắt cho vô, bỏ ra, cho vô liên tục, chóng cả mặt :))
    Kể ra thì freelancer nếu kiếm đc nhiều mối thì bộn tiền, mà hơi cực,cơ mà có tiền là ngon rồi :))))))))))))))
    No.13Min Ngô thích bài viết này.
  11. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Ừa.... trúng đài mà ^^
    Người ta tìm đến designer để họ có thể đưa ý tưởng của mình từ từ hiện thực hóa nó, khiến nó từ ý tưởng trở thành thực tế -_- thế mà lại bắt con ng ta... sai đâu đánh đó. Ôi... óc sáng tạo bị bóp nát... chết thân tôi^^
  12. Hưng Trịnh

quá chuẩn :)))))))))))))))))
  13. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

14. Pangting

Pangting Thành viên cấp 1

Dù sao bạn làm freelance là cũng đỡ rồi, làm in-house trong công ty còn bị kiềm chế hơn nhiều kìa ^^ mỗi khi mình thiết kế xong cái gì là phải đưa cho cả một hội đồng xét duyệt :))
    thoaihuong, No.13, Hưng Trịnh1 người khác thích bài viết này.
  15. module7vn

module7vn Mới đăng kí

hay đấy bạn, để mình lập thử tài khoản xem.

<<< Cùng vào thăm link dưới đây để ủng hộ cho những mẫu nội thất Việt chất lượng cao, ủng hộ sản phẩm Việt Nam lấy chất liệu từ những làng nghề thủ công truyền thống module7design .com/index.php/products/cabinet >>>
  16. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Pangting: làm group cũng hên xui lắm bạn ^^ nếu làm trong studio thì lại khác, mà làm trong 1 cty không chuyên về designer thì khác nữa :3 hì hì
  17. Hưng Trịnh

Hôm nay a e có vẻ xôm tụ gê ta :)
    ILovePhotoshop rất vui đc làm quen vs bạn :D
    Pangting khách hàng đôi khi còn khó tánh hơn art director nhiều bạn ới :))
    module7vn chúc bạn lập đc 1 portfolio thật ấn tượng :D
    ILovePhotoshopMin Ngô thích bài viết này.
  18. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Hưng Trịnh: cho bài lên top là đông ng zô à :3
  19. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

mấy bác chưa Add em :3 Pùn => đi ra gốc ngồi :-s
    Hưng TrịnhMin Ngô thích bài viết này.
  20. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Add bác ùi còn gì :3 hehee
    ILovePhotoshop thích bài viết này