Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mong sự giúp đỡ về hiệu ứng chùm sáng trong illustrator!

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi khai.vcu, 18/7/15.

Lượt xem: 7,595

1. khai.vcu Thành viên cấp 1

Chào các bạn , Mình mời học cái này mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn
    Mình có 1 file thiết kế pdf và mở sang A.I. Tuy nhiên khi thao tác đối tượng thì gặp tình huống như trong ảnh ( cả artboars bị cắt thành các hình vô dạng và layer thì lung tung). Giờ mình muốn lấy cái nền ko lấy đước, bạn nào biết chỉ mình cách tạo nền như thế này nhé. Cám ơn nhiều!

...
  2. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

Khi tạo PDF này thì đứa thiết kế hắc đã bỏ tích modified khi lưu để cho nhẹ bớt ( cõ lẽ file in )
    Bạn xem dung lượng PDF là biết ngay.
    Còn chùm sáng thì có rất nhiều tut hướng dẫn nhé.
    Đơn giản là vẽ 1 vài tia không đối xứng, chọn rotate quanh trung tâm hình nền.
    Tích copy rồi effect glow, blur thế nào thì bạn chắc biết thừa.
  3. khai.vcu

khai.vcu Thành viên cấp 1

Thank bạn. Nói thật là mình mới mò illustrator đk gần 1 tuần nên mới hiệu ứng bạn vừa nói mình ko đk rõ lắm. Bạn có thẻ hưỡng dẫn chi tiết hơn làm thế nào được một cái nền gần như giống trên ảnh được ko?
  4. Đừng đưa ảnh cho tôi

khai.vcu thích bài viết này
  5. khai.vcu

khai.vcu Thành viên cấp 1

có bác nào có file vector này ko. thank hướng dẫn của bác ở trên nhưng mà nhìn english khó nhai quá
  6. Đừng đưa ảnh cho tôi

khai.vcu thích bài viết này
  7. havicojsc

havicojsc Mới đăng kí

Mình cũng đang cần tìm hiểu về vấn đề này

Ủng hộ diễn đàn