Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một bài toán tìm hình trong Illustrator cần cao thủ VDS cho lời giải

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi LuanNguyen123, 8/3/17.

Lượt xem: 2,818

1. LuanNguyen123 Thành viên cấp 1

Hồi lớp 5 do cúp học nên không học cách tìm lời giải trong bài toán này. Mong anh em coi qua và cho mình cách giải sao cho nhanh,gọn lẹ,đơn giản nhất. Ưu tiên cách làm trong 30s
    Vì mới đi làm ở chỗ này mà công việc chính là cách giải bài toán này.

Một số hình tròn như hình
    1/ Khoảng cách giữa các hình tròn (hoặc hình bất kỳ ) là X
    2/ Bộ tập hợp K = (X1 - Xn) nghiêng 1 góc là Y (VD : 34 độ)
    3/ Chọn trong bộ K một khung hình chữ nhật có kích thước cố định là Z (VD: khổ A4) . sao cho khi xếp các hình chữ nhật liên tiếp theo hàng ngang hoặc hàng dọc thì các X sẽ lặp lại tuần hoàn liên tục (khớp hình với nhau đấy) . Không được để hình nghiêng.

Vì mình làm bên ngành in vải nên cần làm pattern kiểu như trên
    Anh em thảo luận cho mình 1 phương pháp giải tốt nhất sẽ là cao thủ và chân thành cảm ơn. Chắc chắn bạn sẽ cần phương pháp giải như mình .
    THanks

...
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Cho một ngày chưa chắc có lời giải nói gì 30s.
    Mình cũng từng in vải mà chưa từng dùng tới toán trong này.
    Trình độ lớp 5 của bạn kinh khủng quá #:-s
    LuanNguyen123 thích bài viết này
  3. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

:)) Ai nghĩ ra cái đề này ?
    Hình chữ nhật là cân đối 2 đầu, nếu ghép đầu này với đầu kia mà hình bên trong không cân đối thì chỉ có xếp lệch đi nó mới trùng nhau còn không thì kiểu gì cũng lệch.
    Cứ cho là chỗ có chấm là khoảng đen, chỗ không có là khoảng trắng. Nếu đầu này khoảng đen là 7 khoảng trắng là 3 thì xếp sang đầu khác đầu 7 nó sẽ gặp đầu 3, lệch ngay lập tức. Chỉ có cân đối 100% thì nó mới tuần hoàn như bạn nói được thôi.
    LuanNguyen123 thích bài viết này
  4. LuanNguyen123

LuanNguyen123 Thành viên cấp 1

Bát Nhã : Mình nhớ hình như trong lớp 5 trong toán hình đố vui có bài tìm cách tối ưu nhất . Tới năm 12 , thì có cách giải bằng pp ước lượng khoảng tọa độ để dò kết quả cuối cùng. Cái này mình gà nên bó tay... hhihi

oceankingdom : Yes bạn đúng, hình chữ nhật là cân đối 4 góc. Vì mặt phẳng hình là vô hạn nên sẽ có ít nhất 1 nghiệm ra kết quả chính xác 100%, còn gần đúng 99-98% thì chắc là có nhiều.

Nhưng để tìm ra kết quả nhanh nhất thì quả là nan giải....

Ủng hộ diễn đàn