Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một bạn trẻ Việt Nam đem vụ máy bay MH370 để chỉ trích vụ CĐV Malaysia đánh người Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 8/12/14.

Lượt xem: 16,378

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

Như các bạn cũng biết, hôm qua đội tuyển Việt Nam đã giành chiến thắng 2 - 1 trước Malaysia ngay trên sân khách. Và có một sự kiện vô cùng đáng tiếc xảy ra đó là có một số cổ động viên quá khích của Malaysia đã không kềm chế được bản thân và đã nhào sang đánh các cổ động viên của Việt Nam (các bạn có thể click vào đây xem chi tiết vụ việc này). Tuy nhiên lý do vì sao có sự xô xát này chúng ta nên từ từ chờ phía họ giải thích, vì mình nghĩ cũng có nguyên nhân gì đấy. Thế nên đừng vội tỏ ra nguy hiểm và hung hãn, có ý định trả thù họ hay chửi bới họ, đó là một hành vô cùng không đẹp :)

Và trong số những CĐV Malaysia đánh người Việt, nổi bật có một chàng trai tên là Daniel Akma với hình giơ tay với nắm đấm chuẩn bị đánh người.

Và ngay lập tức, anh chàng này trở thành tâm điểm, thậm chí còn có Fanpage. Và với bản tính hung hãn của một phận giới trẻ Việt Nam thì đây chính là nơi để họ vào "trút bầu tâm sự".

Việc văng tục của người Việt khi đến các trang mạng xã hội của người nước ngoài chắc chẳng còn gì xa lạ nữa rồi, tuy nhiên mình bắt gặp một bình luận vô cùng cay nghiệt và thiếu suy nghĩ của một bạn trẻ Việt Nam, thực sự là đáng buồn...

Ngay sau đó, lập tức có một người Malaysia đã lên tiếng vì bình luận thiếu suy nghĩ này...

Tạm dịch:
    Sorry mình dịch có thể không chuẩn lắm, nên có thể không nói hết ý nghĩa của lão này, nhưng chung quy lại mình thấy qua vụ việc này, người Malaysia cũng rất đáng tiếc và họ cũng đã xin lỗi rất nhiều.

Còn về phía các bạn trẻ trâu đang hăm he dao búa này nọ, xin lỗi được cười vào mặt các bạn nhé :)

1 số hình ảnh đang khá phổ biến được chia sẻ bởi các ANH HÙNG BÀN PHÍM

...
    _MeoHoang_, hoaiviet, bro2 người khác thích bài viết này.
  2. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

bình tĩnh và quan sát :v :v
    giảm đến 50% nè
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Biến chất của thanh niên thời nay, đến nản
    Jack Master thích bài viết này
  4. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

sắp rồi! cũng sắp đến cái lúc đó rồi ! Lazada giảm 50% nhiều món lắm đó ! chuẩn bị lúa và gạo thôi :D
    - mà công nhận có mấy thành phần cũng rảnh rỗi ghê gớm viết mấy cái cmt gì mà dài lê thê còn chửi nữa ! ( mới đánh máy nhiêu đây là mỏi tay rồi :)) muốn tỏ ra yêu nước thì hốt mấy đứa chửi đó ra đảo làm bia là sẽ hiểu >:)
    travasa_1991 thích bài viết này
  5. romano_mht

romano_mht Thành viên cấp 1

Lại 1 thằng dùng 1 vài comment, stt để đánh đồng "Giới trẻ" ,"thanh niên thời nay" & "Cư dân mạng" :) không phải thằng nào cũng như thằng nào đâu! Xem lại mình khi phán xét người khác!
  6. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Thôi thì hẹn gặp nhau ở Mỹ Đình :v :v:v :v:v :v:v :v:v :v:v :v:v :v:v :v:v :v:v :v
    hakunamatata_tlk thích bài viết này
  7. conmeohen

romano_mht nói thì tag tên tui vào cho biết nhé, tất nhiên cái ko phải tất cả nhưng số đông nó là thế, thử nhìn xem trên các mạng xã hội, youtube, facebook ... bây giờ các thanh niên manh động ra sao? hở ra cái là mang bàn phím ra dọa, toàn hổ báo ở đâu éo biết, ra ngoài đường ko biết mạnh mồm đc như thế ko?
    người ta up phim online cho xem, mạng lag ko xem được => chửi, up clip hài xem ko thích =>chửi, up link cho down ko biết down cũng chửi, thấy đám đông chửi, chẳng biết j cũng ... chửi , trong khi ko nhìn lại mình đã làm được j cho người ta chưa?
    Tôi thấy cái thế hệ thanh niên bây giờ nó thế đấy nên tui chửi, trúng đứa nào thì trúng, sao ko bạn?
    _MeoHoang_, hoaiviet, Mr.Po1 người khác thích bài viết này.
  8. dung design

dung design Thành viên cấp 2

@romano_mth nếu thấy không liên quan thì cứ nghĩ " chắc nó chừa mình ra " =))
  9. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

romano_mht Cho hỏi ngu 1 xíu nha. pác dùng câu "
    Lại 1 thằng dùng 1 vài comment, stt để đánh đồng "Giới trẻ" ,"thanh niên thời nay" & "Cư dân mạng" :) không phải thằng nào cũng như thằng nào đâu! Xem lại mình khi phán xét người khác" cho pác hả??????????????????
  10. hoaiviet

hoaiviet Thành viên cấp 2

Vấn đề nhức nhối rồi. Thôi thì tự kèm cặp con cháu chúng ta thôi.
    Còn lazada giảm giá. Em thấy nhìu mặt hàng bên em bán cùng xuất xứ còn rẻ hơn lúc bên ấy giảm giá :v
  11. Khí Vũ Bất Phàm

Khí Vũ Bất Phàm Mới đăng kí

Reply cmt của Cường Bin đồng chí Khoa CuongDang cmt cái gi thê :(
  12. trancanhtai

trancanhtai Thành viên cấp 1

Thật ra theo ý kiến của mình thì khi đến sân Mỹ Đình, hãy để cho cđv của Malaysia được ra về an toàn. Chính những người ấy sẽ cảm nhận và chia sẻ cho những người xung quanh. Biết đâu trong chính những người đấy có những người "có cái đầu nóng" như trong ảnh. Lúc đấy họ sẽ cảm nhận hơn cả những cái tát vào mặt mình.
  13. ducbito

ducbito Thành viên cấp 1

14. En_Ace

En_Ace Mới đăng kí

Các bác không nên manh động đánh nhau làm gì -_- nên đề cao tinh thần war play -_-
  15. conmeohen

Tôi thấy trận Mỹ Đình sắp tới cổ động viện cổ vũ nhiệt tình, các cầu thủ chơi đẹp, cố gắng thắng đậm càng tốt, như thế họ còn đau hơn là cậy gần nhà rồi giơ mấy nắm đấm ra.Các nước # nhìn vào họ cũng nể phục hơn
  16. haitk

haitk Thành viên cấp 1

thật sự thì mình không có ham hố me mẩn bóng đá nhưng xem tin cổ động viên lẫn cầu thủ, đến cả các chị em cũng bị đánh m cũng tức chứ đừng nói như ai, còn m cũng ko đồng ý hết với ý kiến chủ thớt bác nói như thể bác là một vị thánh chứ không phải người ấy, tuy có các thành phần " anh Hùng bàn phím " thật nhưng tinh thần yêu nước muốn được " trả thù" của các thanh niên trẻ thì chẳng trách được bạn ạ, đời ai chẳng ko cay cú, ae người dân việt đi ra nước ngoài bị bắt nạt,. đánh đập ai chẳng ko cay, cho nên trả thù ở sân mỹ đình là chuyện đương nhiên, nói thật với bác chứ ở sân mỹ đình còn chơi đẹp chán, cứ thử cho tổ chức lượt về ở sân lạch tray xem, có thằng nào CDV malay... còn lành lạn mà về ko .............
  17. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

SwingsOnlyone thích bài viết này
  18. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

ngay cả game nước ngoài mà họ block ip việt nam vì lí do chửi bới văng tục thì mấy cái vụ này chỉ như lăng quăng trong vũng nước mưa mà thôi >:)
  19. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

Thực ra mà nói thì..... Lazada đang có nhiều mặt hàng giảm giá mạnh, tại sao chúng ta còn chần chừ nhỉ. Gom lúa mua sắm mạnh tay thôi. Cuối năm rồi :D
  20. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bọn thanh niên bây giờ chỉ giỏi múa võ mồm bằng bàn phím um xùm trên mạng, trong khi bản thân thì không biết tự hoàn thiện mình, sướng quá nên sinh tệ

Ủng hộ diễn đàn