Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một bức ảnh - Một câu chuyện

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi KakaVuongDinh, 21/3/13.

Lượt xem: 13,369

1. KakaVuongDinh Thành viên cấp 2

Chào các bạn!

Tớ lập topic này nhằm tạo một sân chơi cho các bạn yêu thích ảnh Streetlife (cả chuyên và không chuyên) có thể chia sẻ, trao đổi những bức ảnh và các câu chuyện của mình.

Chủ đề rất tự do, là tất cả những gì liên quan đến cuộc sống quanh bạn.
    Các bạn chỉ cần đánh số thứ tự (vd #1, #2...) theo thứ tự từ trên xuống sau các ảnh của các thành viên khác.
    Các bạn chỉ được up hình mình chụp, để tên tác giả, víêt một đoạn thuýêt minh, và quan trọng nhất là tên tấm ảnh.

Chú ý: không được post các ảnh liên quan chính trị, tôn giáo, tình dục, và các vấn đề nhạy cảm xã hội khác. Tôn trọng quyền tác giả, copy có trích dẫn nguồn và phát biểu lịch sự nhé các bạn!

P/s: Ad. có thể giúp mình một tay quản lý topic này không?

...
    dinh06lx, AbuChan, pitlamgi18 người khác thích bài viết này.
  2. KakaVuongDinh

KakaVuongDinh Thành viên cấp 2

Tớ mở hàng nhé!

#1.
    "KOS - King Of Street"
    Tấm ảnh chụp ở Q1 - Saigon.
    Một "cửa hàng" hớt tóc giờ nghỉ trưa. Tôi bấm máy đúng khoảnh khắc ông thợ vươn vai. Ông thợ này rất sạch sẽ, sắp xếp mọi thứ cân bằng tinh tươm.
    Các chú các bác làm việc ngòai trời ở Saigon (hay mìên Tây) hay có cái kiểu ngủ trên xe vắt vẻo như thế. Giấc ngủ chông chênh mà họ ngủ rất ngon. Tỉ ngừơi có cái giường to hòanh tráng trong một căn phòng sang trọng, mà chắc gì ngủ yên bình như thế.
    Cuộc sống này đấy những người nghèo sống thanh thản!
    vivu9x, MiriEskel, nnat26 người khác thích bài viết này.
  3. KakaVuongDinh

#2.
    [​IMG]"Xấu xí"
    Ngày 8/3/2012. Đi quẩn quanh Q1. Mưa. Tình cờ chụp được bà lão bán hàng rong.
    "Bà xấu hoắc mà chụp gì con!"
    "Bà đẹp mà!"
    "Già rồi mần ăn cực khổ già xấu rồi con"
    Vậy mà bà vẫn cừơi tươi rói đứng dứơi mưa cho mình chụp. Nứơc ngập mắc cá chân.
    Ở Saigon, chụp người lao động dễ bị ngừơi ta mắng cho lắm. Có thể vì ngừơi ta bực bội vì công việc. Cũng có thể họ tự ti.
    Bà lão bì bõm bứớc đi.
    Mưa ướt gấu quần và đôi dép nhựa.
    nauq75, vivu9x, MiriEskel17 người khác thích bài viết này.
  4. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Tham gia với chủ thớt
    #3.
    "vỉa hè"
    Hình này mình chụp ở bến Ninh Kiều, Cần Thơ, vào buổi trưa. Một "tiệm" bán bắp,ấu...những thứ ăn dân dã của miền Tây.
    iamkend9x, nhatkhanh, Happy Girl10 người khác thích bài viết này.
  5. KakaVuongDinh

#4.
    "Mệt đời".
    Một bác xe ôm phía trứơc Saigon Square.
    Xe ôm là một nghề hiện diện ở khắp Việt Nam, số lượng ngang ngửa vé số và ăn xin.
    Nhưng những người chạy xe ôm luôn là những người tự trọng. Họ nghèo, nhưng luôn kíêm tìên bằng sức lao động chân chính.
    Các bác còn kiêm luôn bắt cướp, cấp cứu người bị nạn ...
    Nhất là các bác già. Nhìn họ cực khổ, thấy bất nhẫn.
    Gấu Mon, vivu9x, MiriEskel21 người khác thích bài viết này.
  6. KakaVuongDinh

Tớ quê nội ở Cần Thơ đây ạ! Tớ ở Cần Thơ dc 4 năm!
    nnat, iamkend9xConmeoden thích bài viết này.
  7. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

Thế à. Mình đang đi làm ở đây còn quê mình ở Kiên Giang lận :)
    iamkend9x thích bài viết này
  8. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

chụp bằng máy ảnh du lịch nhưng cũng xin góp một tấm. Đừng chê :)[​IMG]
    Gấu Mon, iamkend9x, Trung-GUNNER6 người khác thích bài viết này.
  9. KakaVuongDinh

Tớ cũng sử dụng máy compact mà :"> Ảnh đẹp bạn ạ!
  10. mgr

mgr Cựu quản trị

#6: Không có tuổi thơ

Em bé bán ván trượt ở đồi cát Phan Thiết, chống 2 cán ván lên để trú nắng, cát (hoặc núp dưới đó mà nằm ngủ), thèm được cười tươi và có bạn bè như mọi người, thực tế em phải canh chừng để không ai làm bể ván, nếu không mẹ em sẽ đánh đòn!
    Gấu Mon, vivu9x, MiriEskel15 người khác thích bài viết này.
  11. wHin

wHin Thành viên cấp 1

bức này của bác quá chất ạ :like: :-bd
    Gấu Mon, iamkend9x, Hoàng Long Nikon4 người khác thích bài viết này.
  12. J.Lin

J.Lin Thành viên cấp 3

"Xiên thịt."
    Chắc cũng không phải là 1 bức ảnh đẹp nhưng e vẫn muốn share :)
    Ảnh chụp lúc gần 7h tối, e và mấy con bạn đang ăn chè ở quán vỉa hè Hàm Long.
    Đang ngắm phố phường đợi món thì gặp 3,4 em học sinh trường Ngô Sĩ Liên tan học về, dừng chân bên qán bán thịt xiên nhỏ bên kệ hè :)
    Ảnh là một em gái đang ăn ngon lành :) căng thẳng cuộc sống, học tập, áp lực... mọi thứ dường như đã hết.
    Gấu Mon, iamkend9x, Trung-GUNNER2 người khác thích bài viết này.
  13. hazoboy

hazoboy Thành viên cấp 2

#8 Trưa vắng
    Ông lão chờ khách tại trước cổng Bưu Điện Thành Phố

Người đạp xe xích-lô ắt phải chịu nhiều đắng cay hàng ngày, phải dầm mưa phơi nắng, lướt qua gió bụi đêm ngày...
    Người đạp xích-lô chắc cũng tường tận chuyện phố chuyện phường, giá gạo lên xuống, công ty làm ăn thua lỗ, chủ hụi giựt nợ...
    Người đạp xích-lô như thể cái nhìn cái nghe trung thực trong một xã hội đầy những xáo trộn...
    iamkend9x, Ngọc Xì Tin, tmtwin7 người khác thích bài viết này.
  14. Trung Kin

Trung Kin Thành viên cấp 1

#9 Mưu sinh
    Bức ảnh này mình chụp tại bãi biển Hải Hòa - Tĩnh Gia - Thanh Hóa vào lúc sớm bình minh. Hình ảnh người mẹ chở con vội vã trên chiếc xe đạp cũ để kịp phiên chợ sớm.
    Cuộc sống yên bình và cũng vội vã...
    Gấu Mon, vivu9x, MiriEskel9 người khác thích bài viết này.
  15. HoàngDs

HoàngDs Thành viên cấp 1

"bà cụ ăn mày"
    mình đặc biệt ấn tượng với những đường nét, biểu cảm... của những khuôn mặt
    nó mang lại những cảm xúc đặc biệt, nói lên 1 phần cuộc sống của 1 con người
    lang thang ngoài chợ, gặp bà lão ăn mày mình chớp ngay, về xem lại thấy khuôn mặt đó có những nét rất khắc khổ, để lại cho mình cảm xúc khá đặc biệt
    góc cũng ko đc đẹp lắm
    mọi ng thông cảm :)
    chợ trung tâm-uông bí-quảng ninh
    Gấu Mon, vivu9x, JimmyJ6 người khác thích bài viết này.
  16. khaken

khaken Mới đăng kí

ban KAKA Vuong dinh dang xai con may anh nao the?
    minh muon mua con may anh giong y chang ban duoc ko?
    Thanhks nhieu nhe!
  17. Karrick

Karrick Thành viên cấp 1

Xin góp vui 1 tấm
    "Kẹt xe"
    Hình xe ở Singapore, và đường vàng được ưu tiên cho xe Bus. các xe khác có thể tấp vào lề nếu có lí do chánh đáng :)

MiriEskel, iamkend9x, daisy198x2 người khác thích bài viết này.
  18. mrthomry

mrthomry Mới đăng kí

#12 Bóc đỗ...
    Ngoại, đến nay đã gần 90, dù sức khỏe đã yếu nhưng ngoại vẫn mãi làm việc, chưa bao giờ ngoại muốn nghỉ ngơi để cho con cháu chăm sóc mình...từ bóc đỗ, nhặt giấy, tước cọng dừa,...

p/s: Mình có một số ảnh trắng đen về ngoại mình, nhưng đây mới là lần đầu tiên mình post lên 1 trang mạng để chia sẻ với mọi người. Mong mọi người góp ý!
    JimmyJ, iamkend9x, KakaVuongDinh2 người khác thích bài viết này.
  19. lamthanhtu40

lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

IMG_0037 by Chồn Úuuu, on Flickr
    #13 Thời gian
    Bức này mình chụp vào đầu tháng 6 ,2011 .Ở gần mé cảng sông Bạch đằng sài gòn .Ông lão này đạp xe đạp rất tàn có 1 giỏ chất nhìu đồ vật , sáng nào ông cũng mặc 1 chiếc áo vest chỉnh tề , nón phớt xưa tuy nó cũ kỉ bạc màu nhưng rất lịch sự , trong túi áo là 1 cuốn sách nhỏ ....Đơn giản là ông ngồi đọc sách và ngắm cảnh Sài gòn đang dần thay đổi từng ngày....
    iamkend9x, Happy Girl, Hoàng Long Nikon4 người khác thích bài viết này.
  20. Turtle Rock

Turtle Rock Mới đăng kí

#14: Chăn Trâu

"Cụ ơi cho cháu chụp hình chút nhé"
    ...
    Ko thấy trả lời. Cụ có nghe được đâu..
    Gấu Mon, nnat, dinhtruong lamina6 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn