Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một ca xóa chủ thể khá khó

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lamnhatphu87, 2/5/14.

Lượt xem: 9,080

1. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

bức ảnh này nhiều chi tiết lắm clone stamp cũng khó làm chuẩn lắm. Hay thiệt nhưng còn dư của ảnh cũ nèk bạn
    Lamnhatphu87 thích bài viết này
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

3. sady

sady Mới đăng kí

khá khen cho khả năng của bạn, tuy vẫn còn thíu sót nhưng mình thích câu trả lời của bạn, có soi thì mới thấy có lỗi, thấy lỗi sửa dc lỗi thì mới nâng cao dc tay nghề. Tất nhiên cũng fải xem xét lại mấy thánh soi đúng hay sai :v
  4. devilpro7

devilpro7 Thành viên cấp 1

Không nhìn ảnh gốc thì mình ko nhận ra đâu :-bd:-bd:-bd
  5. Lamnhatphu87

Lamnhatphu87 Thành viên cấp 2

6. Lamnhatphu87

lenhan555 cám ơn bạn, bạn có đôi mắt đáng nể đó :like:
  7. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

@Thớt: gút zóp :"D luyện tay thì nghịch mấy cái này tốt chứ lị :"))
    đọc comment thanh niên j j trang 1 trẩu thật :"))
    kulomoLamnhatphu87 thích bài viết này.
  8. trung viet

trung viet Thành viên cấp 1

cao thủ !!!
  9. manchester

manchester Mới đăng kí

nói khá khó thì hới quá, chỉ là cắt layer chỗ này đắp vào chỗ kia thôi mà, cần chút tỉ mỉ là được
  10. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Mình chỉ có một góp ý nho nhỏ thôi.
    Mọi thứ ít nhiều luôn tuân theo một sự khoa học nhất định. Các bạn xử lý rất đẹp phần xóa mod, tuy nhiên bối cảnh phía sau nó đang đối lập rất nhiều trong bức ảnh mà bạn không thấy điều đó sao? 2 bên lan can nó cong thì cho ra cong, bạn đã làm cho nó thẳng đoạn đầu tiên thì đoạn sau cuối nó cũng phải thẳng lên nhìn nó không mất cân đối. Còn phía đường ray nó có xu hướng mờ dần thì bạn cố gắng blur mờ mờ phía sau nó, thế thôi. Còn lại thì ok. Cắt ghép cờ lôn gì đó khá ấn tượng đấy. Ơ mà sao lại lập topic mới thế này nhỉ? tranh luận bên Topic bạn Tiểu Hổ kia cũng được mà? nạ nùng :D
  11. version86

version86 Mới đăng kí

Tự gắn cái mác designer :)) nhiều thằng đúng là thùng rỗng kêu to :)) ôm mớ lý thuyết vào người rồi tưởng mình bác học :))
    Ps : cố lên bác thớt,càng luyện thì càng có kĩ năng ^^
    WatEthis, kulomoLamnhatphu87 thích bài viết này.
  12. sao cũng được

sao cũng được Mới đăng kí

bác kì công quá. :like:
  13. Lamnhatphu87

#70 thanks bạn đã góp ý nhé!
    Thực sự thì mình làm cũng chưa dc chuẩn lắm
  14. Trần Chiến

Trần Chiến Mới đăng kí

Nhìn tỉ mỉ vỡi :))
  15. kulomo

kulomo Mới đăng kí

minhducdesigner :)) Đọc xong 1 loạt comment phải đăng nhập ngay để xin phép cười vào mặt bạn 1 cái :)) Còn nói gì thì mấy bác trên nói cũng đủ cả rồi :)) Bó tay chả biết ai trẻ trâu. Sợ quá
  16. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Hãy làm như tôi làm chứ đừng nói như tôi làm. Vãi cả ăn theo nói leo. Chủ thớt người ta không nói rồi đằng này đéo biết cái beep gì.
  17. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mình trả lời theo đúng suy nghĩ của mình đằng này mỗi người 1 ý. Đúng là có 1 số bạn tự cho mình thông minh vãi cả ra ý. 19 tuổi chưa biết đã làm nên được trò trống gì chưa hay đang còn bám váy mà vào thể hiện. Muốn thể hiện thì cứ làm đi. Còn người ta làm được thì người ta mới dám nói. Hiểu chưa.
    PS: đọc từ đầu đến đuôi có câu nào mình chê sản phẩm của chủ topic chưa? ý mình đơn giản là mục đích bạn ý làm là gì. và đã được biết oke. có thế thôi mà mẫy chú new member nhặng phải lên. Đây có phải haivl đâu mà thích nói gì thì phán nấy.
  18. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Thực ra xóa mod bức này không khó do phần nền hơi mờ và có nhiều chi tiết lặp lại. Cắt dán layer, kết hợp tốt với Healing, Clone stamp, brush, mấy công cụ làm mờ, làm tối và sáng ảnh là ok.
    Nhưng bạn chủ pic đủ kiên nhẫn bỏ ra mấy tiếng để xóa được tốt như vậy cũng rất đáng khen. Cái gì kiên trì, quen tay thì mới thành công được. Trước học PTS mình cũng chuyên ngồi cắt dán ảnh kiểu này để nắm vững các công cụ đấy:)
  19. ngoquoc

ngoquoc Mới đăng kí

Cà xong chắc mua chuột mới luôn :D
  20. GMD photo

GMD photo Thành viên cấp 2

Cao nhân ^^

Ủng hộ diễn đàn