Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một câu chuyện buồn về lỗi lầm trong cuộc đời. Mình nghĩ các bạn VDS nên đọc

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi kidkenvin201194, 2/9/13.

Lượt xem: 5,627

1. kidkenvin201194

kidkenvin201194 Thành viên cấp 2

Đoilơ ViệtDesigner Nói thẳng vs bạn luôn là mình cay cách nói ngu của bạn đấy. Nói như làm bố đời hiểu biết thiên hạ. Nói như bạn các bài báo tốt nhất ko nên đọc nữa à? ( Đừng nói vs mình bạn ko bao giờ tin 100% các nhà báo viết )
    - " hơn nữa tự làm thì tự đi mà chịu, nếu thương bố mẹ thế thì nghĩ 3 lần trước khi làm cái chuyện mà đến sau này mới nhận ra để hối hận." Thế bạn có nghĩ 3 lần trước khi viết cái comment này ko? Bạn có bao giờ nghĩ 3 lần trước khi nói chuyện vs bố mẹ hay đại loại cứ nghĩ 3 lần khi hành động ko?
    - Còn cái việc từ thiện của bạn ấy, bạn bảo " trên đời này còn nhiều cái đáng ngẫm hơn " vậy việc này ko đáng để ngẫm?
    Thêm vài dòng cho bạn nữa là mình đang nói chuyện tử tế vs bạn, còn bạn xưng " éo " vs mình, mình cũng chả thèm chấp vs bạn. Người ngoài tự đánh giá bạn thôi. Bạn đi tình nguyện mà bạn chả học đc cái gì cả? Nực cười lắm
    Huy béo thích bài viết này
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đó, bạn đang a cay mình đó ;))
    Mình muốn nói đến cái việc cuộc sống có nhiều thứ để nghĩ, còn cái việc trên thì mỗi cá nhận tự biết là tự làm tự chịu rồi.... mình xưng éo vậy có nghĩ mình vô học ???
    Mình ko rep nữa... tùy bạn :D
  3. kidkenvin201194

Đoilơ ViệtDesigner Đây là cái reply cuối cùng cho bạn. Mình a cay cách nói chuyện của bạn bạn thì có sao ko?
    Nói ra để làm gì?
    Mà sao ko trả lời các câu hỏi trên của mình? Hiểu biết nhiều, từ thiện nhiều thì trả lời giúp mình cái? Bạn nói " éo " đâu có nghĩa là bạn vô học, cái này mình ko hề nói vậy tốt nhất ko nên đề cập, nói chuyện tốt nhất nên bình đẳng.
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mình đi làm mỗi ngày, nhìn nhiều thứ mà báo ko thèm nói lun :-<

còn thể loại báo vớ vẩn vậy cũng đọc thì siêng thật 8-}

Việt Nam là quốc gia có luật pháp, bọn du thủ du thực nó ngu thì vét vô tù, ở đó mà thương xót. Lúc nó chém người, nó trộm cắp, sao ko thương xót tha cho nó? "Bản tính khó dời", được mấy thằng hoàn lương?

//Mới năm nay, cỡ vài tháng trước SG đủ loại trộm cắp, giết người, h lại thêm vài ngàn thằng ân xá thì sợ thật :-s
    kidkenvin201194 thích bài viết này
  5. kidkenvin201194

banbaonylong Mình đồng ý vs bạn như vậy. Nhưng mà mình nghĩ đã là Xã hội thì ko thể ko có những việc bạn nêu trên được :D
  6. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

có lẽ kidkenvin201194 là 1 ng có tấm lòng rất nhân ái. t ghen tị đấy.
    mỗi ng đọc xong có 1 cảm nhận, t nghĩ c thật tuyệt vì sẵn sàng tha thứ, thật đấy.
    t đọc xong, chỉ nhớ mỗi đoạn nạn nhân bị liệt 50% thôi à, giận kinh khủng.
    xem ra chú ở trên vẫn còn tg lai, vẫn đi làm, kiếm tiền...
    kidkenvin201194 thích bài viết này
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

chủ thớt,bạn đã bao giờ đi cạnh mấy thằng xì ke nhìn nó chích, rồi lôi hàng trắng trước mặt bạn buôn bán, rồi thằng bạn của bạn bị đuổi học và lĩnh án 3 năm tù treo chỉ vì mang hộ đồ thằng khác và thằng bị chém gần lìa bàn tay chưa, sau đó thằng bạn của bạn bỏ học và trở thành thằng đòi nợ thuê?trong ba lô bạn đã bao giờ có ít nhất 1 đến 2 con dao dài cỡ 30cm và một con đoản kiếm chưa? đã bao giờ vác đồ đi làm cách nhà 60km( mình đi vẽ tranh tường, đm bị lừa là chỗ trượt batin) tại một động mát xa trá hình hoang vắng nằm một mình giữa cánh đồng chưa? và nhìn chúng nó ưỡn ẹo xăm trổ bảo kê một cách thoải mái vì pháp luật bị bưng bít:-j bạn đừng có nghĩ mấy cái bài báo vớ vẩn viết ko rõ như này có thể phản ánh đúng cuộc sống này nhé :)) số lượng vụ đâm chém, giết người,buôn trắng được lên báo nói thật chỉ là một số lượng rất nhỏ, và phần lớn nó là những vụ đã được vạch trần, còn hàng trăm vụ rơi vào quên lãng :))
    cuộc sống này nó đầy rẫy những thứ như tờ báo nói, làm thì phải chịu! giết người đền mạng, làm việc ác thì phải trừng trị :) mình biết điều này từ lâu rồi đâu phải chờ tới cái tờ báo này! đến người đi đường gặp tai nạn thôi liệu có mấy ai thèm xót thương ko mà giờ đòi đi xót thương cho thằng mấy thằng trẩu và cặn bã của xã hội thế này :-j
  8. kidkenvin201194

Sun Chào Mod. Mình sinh ra ở Chu Văn An - Hải Phòng. Mình sinh năm 1994, năm đó chỗ mình ở là xóm liều, tới tận năm 1999 sân vận động Lạch Tray tu sửa và cái xóm liều đó mới bị các cơ quan chức năng đến dẹp. Dẹp xóm liều là một chuyện nhưng các bảo kê, các anh chị xã hội đen đến để chiếm địa bàn chỗ mình xảy ra. Đừng nói là đánh nhau bt, thưa bạn rằng bắn nhau còn hàng chục người, dân chợ búa chỗ mình cũng tham gia chứ đừng có nói đứng cổ vũ.
    Tới năm 2000, Dung Hà - Hải Phòng chết. Chính mắt mình chứng kiến cảnh đưa tang lễ Dung Hà. Rất đông anh chị em đến, chắc cũng khoảng gần 1000 người mặc quần áo đen từ đầu tới cuối đi bộ đưa tiễn gần chục km. Hình ảnh thì mình ko tìm đc, nhưng 1 số bài báo có nhắc đến: http://diendan.phununet.com/dspSingleTopic.aspx?TopicId=595253&Pk_iCatId=5 ( Tin hay ko tùy các bạn )
    - Mình nghĩ các bạn biết nhiều về mặt xã hội thật đấy nhưng đầy người chưa biết các bạn à? Các bạn biết nhiều ko có nghĩa là các bạn ko cần đọc bài báo này nữa. 1 bài báo để có thể phán ánh toàn bộ mặt xã hội thì chả có bài báo nào như thế đâu. Bạn biết nhiều thì để người khác chưa biết đọc? Bạn chứng kiến nhiều chuyện xảy ra nhưng chắc gì bạn đã chứng kiến nhiều bằng người khác. Tốt nhất là đừng nói ra để họ đánh giá bạn. Ai mà chả biết Xã hội này đầy thứ bất công hơn đây rất nhiều lần mà ko đc nói tới. Chỉ là chưa tới lúc thôi.
    Huy béo thích bài viết này
  9. Sun

Sun Mới đăng kí

Thế thì bạn ko hiểu rõ chiêu trò câu like,câu view giật tít của nhà báo rồi :))
  10. Huy béo

Huy béo Thành viên cấp 1

Thời trai trẻ ai cũng có sai lầm, mỗi người một hoàn cảnh, mình nghĩ cái giá phải trả như vậy đã là lớn rồi, cũng chưa chết người, nhưng tàn tật. Cả 2 bên đều có lỗi .
    Hi vọng anh sớm làm lại cuộc đời, cuộc sống thêm 1 người hoàn lương cũng tốt hơn là đưa người về chỗ quay lại con đường xấu. ( Tuy nhiên do vài trường hợp không thể cải tạo như giết người có chủ ý ..v..v...tha xong ra vẫn làm điều ác nên người ta không thiện cảm với 2 từ tù tội thôi)
    Cảm ơn vì bài viết, có những thứ với người này thì không cần suy ngẫm nhưng đối với người khác là 1 điều phải suy nghĩ.
  11. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

nghe mọi người nói náy giờ thấy mất niềm tin vào baos mạng quá

Ủng hộ diễn đàn