Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một câu chuyện tình yêu buồn !

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi phienhdpro, 24/5/14.

Lượt xem: 2,039

1. phienhdpro Mới đăng kí

Thực sự là lâu lắm rồi mình không được đi chơi, suốt ngày chỉ biết ngồi ở nhà ôm cái máy tính. Nói chung không phải làm minh không muốn đi , mà do mình có rất ít bạn bè, nhưng khổ nỗi nhưng đứa bạn đó toàn ở xa, chứ không ở gần nhà. Bạn bè mình có rất ít bởi vì hồi nhỏ bố mẹ mình ngiêm khắc với mình lắm, không phải là ngiêm khắc tới nỗi không cho đi chơi mà là thời gian cho đi chơi rất ít và ngắn. Nhớ hồi trẻ con nên ham chơi mà, chỉ cần về muộn một chút là bị ăn mắng, ăn đánh. Thực sự là những kí ức buồn đó mình không bao giờ quên cho đến hết cuộc đời này. Chính vì thế mình chả chơi với ai mấy, mình trở nên nhút nhát, sống khép kín, nói chung là bị tự kỉ mất rồi. Nghĩ lại về khoảng thời gian đó lại trách bố mẹ khiến cho mình trở thành một con người như thế này. Nhưng nếu nghĩ như vậy thì ích kỉ quá, nếu như bố mẹ không làm như vậy nhỡ may mình đua đòi và xa vào các tệ nạn xã hội thì sao đây. Từ đó mình nhận ra rằng quá khứ của mình như thế nào thì đành phải chịu và phải biết chấp nhận lấy nó, chứ không nên trách bất cứ ai. Nói về chủ đề chính luôn đó là tình yêu, nói đến tình yêu thì đối với mình nó hài như thế nào ý. Nhớ lại năm cấp 2, thấy mấy thằng ở làng đi tán gái, mình cũng thấy hay hay nên đi theo chúng nó luôn, nói chung là mình chỉ đứng ở ngoài xem và học tập thôi chứ cũng chẳng dám làm gì, không ngờ mấy đứa kia chêu gái quá đà, vượt qua cả sự giới hạn, và với mình điều đó thật sự là rất chối tỉ và không thể chấp nhận được, ở đây mình không tiện nói đến mấy cái chuyện đó ra. Nhưng số mình nó nhọ, mấy đứa chêu gái thì vẫn ung dung chả bị làm sao còn mình thì gánh chịu hậu quả. Bỗng dưng có một ngày đẹp trời mình đang ngồi ngắm những đám mây xanh trôi lơ lửng ở trên trời thì bỗng dưng có một mụ đàn bà sang nhà mình vu oan cho mình là đi chêu gái, mụ ta nói thế thì đã đành đằng này còn vu khống mình sàm sỡ con gái nhà người ta mới sợ chứ. Ngay lập tức mình nhận ngay cái tát sái cả quai hàm của bố. Mình định bật lại nhưng biết nói gì hơn, vì mụ ta chém gió rất gió như đúng rồi và mình biết mình không đủ của mụ ta. Thôi mặc kệ đành phải nhịn và dù sao mình cũng không làm mấy cái chuyện đó nên tâm hồn cũng thanh thản. Tiếp là đến cuối năm lớp 9, mình vô tình có quen một người con gái kém mình một tuổi và một điều bất ngờ em ý yêu một trong một thời gian quen nhau rất ngắn trong khi đó mình không hề thể hiện cái tôi trong mình, và mình cũng chả có gì hơn những người con trai khác. Mình biết và cảm nhận được điều đó nhưng mình cũng không quan tâm vì lúc đó còn nhỏ mà. Nhớ một hôm em ý viết thư đưa cho mình, lúc mình cầm bức thư trên tay thì cứ run run, em ý thấy thế vào cười tủm và nói con trai gì mà nhút nhát không bằng con gái vậy. Lúc đó khuôn mặt mình hiện rõ sự ngại ngùng và không thốt lên lời nào. Nói chung mà mình không cần đọc bức thư đó chắc cũng thừa biết nội dung chính là gì, trong thư em ý không hề nói là thích hay là yêu mình nhưng những lời quan tâm thì không hề thiếu. Có một đứa ở làng biết và nói với mình rằng, em ý nhìn cũng được đấy mày yêu nó đi. Nhưng còn mình thì việc làm tiếp theo là bước tiếp, và sau đó mình và em ý đã mất liên lạc với nhau một khoảng thời gian khá là dài. Tiếp theo là đến năm lớp 11, mình có quen một em ở Thủ Đô Hà Nội, nói chuyện được một thời gian thì mình cảm thấy rất vui và hợp nhau, vì thế trong đầu dần dần có ý định tán em ý. Nhưng phải công nhận để tán được em này mình phải rất mệt mỏi và kiện trì cho dù em ý kém mình 2 tuổi, nhưng một chuyện hài hước là khi tán đổ rồi em ý không hề gọi mình bằng anh thế mới cay không chứ cứ như là truyện cổ tích vậy. Nhưng cuối cùng thì em ý cũng chịu gọi mình bằng anh và khoảng thời gian tiếp giữa mình và em ý rất là hạnh phúc. Nhưng ai ngờ rằng cuối cùng thì cuộc đó cũng tan vỡ chỉ với một lí do bất đắc dĩ. Các bạn biết đó trong tình yêu người ta chỉ chia tay hai người không còn tình cảm với nhau, hoặc là một trong hai người. Nhưng tình cảm của mình và em ý vẫn rất đậm sâu, nhưng có một hôm em ý nói lời chia tay với lí do là: “ Bố em đã mất sớm, và trước lúc lâm chung bố em có gọi em vào và dặn nếu như sau này con có yêu thì con hay chọn một người nào yêu con thật lòng và ở gần đây thôi nhé” thực sự là cái từ “ở gần đây” khiến cho mình phải xót xa, thực sự là hôm đấy em ý đã gọi cho mình và mình đã nghe thấy tiếng khóc của em ý, lần đầu tiên mình chứng kiến cái cảnh một người con gái khóc vì mình, cảm xúc lúc đó của mình thật là khó diễn tả, và cuối cùng là chia tay thôi không nói đến chuyện này nữa chỉ thêm buồn mà thôi. Đến cuối năm lớp 12 thì mình có để ý một em ở cùng làng nhưng khác xóm, nhưng em ý lại không dung điện thoại, thế là mình quyết định viết thư cho em ý. Nhưng quả thật chữ mình xấu thật đấy, cộng thêm cái tật hay viết sai chính tả nên cứ lấy giấy ra viết một đoạn thì lại phải thay tờ khác, đến khi mình viết xong bức thư và được cầm nó trên tay thì cũng là một kì tích, vì mình đã phải mất hơn 3 quyển vở mới xong. Thực sự là bây giờ mình nghĩ là thì vẫn cảm thấy phát sốt vì bức thư đấy. Nhưng thư thì cũng viết xong, chủ của nó thì cũng đã nhận nhưng kết quả mình lại là games over. Mình là người thua cuộc và em ý không chấp nhận tình cảm của mình, phải chăng trước kia mình cũng nhận được thư của người ta nhưng không đáp lại nên bây giờ đó là cái giá mà mình phải trả, chả biết phải lí giải ra sao nữa. Lại nhắc đến em đầu tiên thì gần đây mình vô tình biết được nick facebook của em ý, vậy là em vào dòng thời gian của em ý xem hiện giờ cuộc sống em ý ra sao, nhưng mình thật bàng hoàng khi toàn thấy em ý đăng những bức ảnh mang tâm trạng buồn và hận đời và mình nhận ra một điều là chính mình đã khiến em ý bị như vậy. Mình không thể ngờ rằng sao bao nhiêu xa cách lẽ ra em ý phải quên đi mình mới đúng đằng này thì ngược lại. Mình thực sự cảm thấy sốc khi thấy một người con gái dành tìm cảm và chờ đợi mình suốt 3,4 năm qua. Thậm trí em ý còn dung dao tem để khắc lên cổ tay chữ hận và người em ý hận chính là mình. Mình đã suy nghĩ và hối hận rất nhiều, một người con gái dành cho mình những tìm cảm rất trong sang và ngây thơ và lẽ ra mình phải biết trân trọng lấy nó đằng này mình lại là một kẻ ngốc . Mình coi những tình cảm đó chỉ thoáng qua như một giấc mơ để giờ đây mình hối tiếc với những kỉ niện đã quá xa vời, mong sau thời gian sẽ xóa trong em những quá khứ đau buồn và bình yên lại đến vớ em ý như ngày xưa..
    Tối hôm qua đạp xe lóc cóc xang nhà thằng bạn chơi, trên đường đi cũng khá là mát mẻ. Nhưng mình lại cảm thấy đượm buồn khi thấy những đôi đang vui đùa bên nhau và thường thay cho số phận hẩm hiu của mình. Có lẽ mình không biết trân trọng những gì ta đang có nên bây giờ đành phải chịu thôi. Bây giờ thực sự rất mệt mỏi về chuyện tình yêu có lẽ phải học hành cho đến nơi đến chốn để mai sau trở thành một người con trai chín chắn hơn rồi nghĩ đến chuyện đó vẫn chưa muộn phải không mọi người, hì !

...
  2. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

không biết nói sao nữa... Nhưng đáng lẽ bạn phải dũng cảm ngay từ đầu mới phải :(
    phienhdpro thích bài viết này
  3. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

Thật sự mà nói mình rất cố gắng lựa đại 1 khúc giữa liên quan tới tiêu đề của bạn đọc để thông cảm và chia sẻ với bạn. Nhưng mà thật tình mà nói bạn viết kiểu này mình chỉ có nước thay mắt kính mới dày thêm vài phân nữa thôi ~.~
    Bạn cố gắng ngắt đoạn giúp mình, viết kiểu này thì đọc hộc máu mà cũng chột con mắt luôn ~.~

Nhưng mà bạn cũng đừng buồn lâu, bạn nghĩ được như vậy là tốt rồi, bạn sẽ trưởng thành hơn trong cuộc sống và sẽ có người thật sự trưởng thành tìm ra bạn hoặc ngược lại. Cố gắng sống thật tốt, hoàn thiện bản thân mỗi ngày, rồi ngày đó cũng tới. Buồn nhiều hại thân lắm, cứ quẳng gánh lo đi mà vui sống, bơ đi mà sống :D
    phienhdpro thích bài viết này
  4. phienhdpro

phienhdpro Mới đăng kí

#2 Không phải là mình không dũng cảm mà tại vì lúc đó mình còn khá là trẻ con nên không dám yêu !
  5. phienhdpro

phienhdpro Mới đăng kí

#3 Bạn nói quá, làm gì đến lỗi hộc máu mồn chột con mắt đâu, hì
    Cám ơn bạn nhiều nha, thích nhất cái từ: "bơ đi mà sống" của bạn, hì !
  6. minh39long

minh39long Banned

Úp giúp bác, lần sau mời bác ghé qua web bên em nhé
  7. phienhdpro

phienhdpro Mới đăng kí

#4, nghí là sao ?

Ủng hộ diễn đàn