Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một Graphic Designer thì nên làm việc ở đâu ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi HungLm_dc, 18/3/15.

Lượt xem: 2,718

1. HungLm_dc Mới đăng kí

Em hiện tại làm việc trong nghành thiết kế đồ họa tại Hà Nội đã được gần 3 năm.
    Và em đang muốn chuyển vào sài gòn hoặc đà nẵng. Bác nào đi trước có thể cho e chỉ giáo được ko ạ ?

...
  2. ngovantuan

ngovantuan Mới đăng kí

Dear bạn, cá nhân mình nghĩ thì câu hỏi "ở đâu" chỉ là 1 vấn đề rất nhỏ bạn cần câu trả lời. Vì nếu như 5,7 năm trước, HN và ĐN có rất ít các agency lớn trong nghành truyền thông thì hiện nay, có vô cùng nhiều đơn vị chuyên nghiệp lớn mang tầm quốc tế có vp tại HN, tuy nhiên HCm vẫn nhiều hơn, điều đó là chắc chắn, lí do thì bạn biết rồi đấy, nhiều tập đoàn lớn, công ty lớn có vp, nhà máy ở HCm, nên các agency cũng cần phải nhiều ^^. Ngoài ra còn 1 số lí do khác nữa. nhưng chưa nghĩ ra :))
    HungLm_dc thích bài viết này
  3. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Hẳn là bạn phải đi làm ở một cty về design nào đó rồi.
  4. HungLm_dc

HungLm_dc Mới đăng kí

Cảm ơn bác đã chia sẻ nhé !
  5. HungLm_dc

HungLm_dc Mới đăng kí

"Hẳn là bạn phải đi làm ở một cty về design nào đó rồi."

Vâng , tớ đi làm ở 2 cty design được 3 năm nay rồi :)
    Đang muốn thay đổi không khí nên muốn vào phía Nam
  6. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Đó là câu trả lời của câu hỏi "Một Graphic Designer thì nên làm việc ở đâu ?"
  7. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

thien0211: Ý người ta hỏi là nên làm ở HN, SG hay DN chứ ko phải là nên làm ở cty nào #_#
  8. skylla25

Mình thấy làm ở đâu chả được =)) Môi trường tốt + lương tốt + có thể phát triển lâu dài ở cty thì cứ triển thôi. Với văn hóa ở SG và HN thì khác nhau. Cho dù trong SG có công việc phù hợp nhưng nếu bạn thích văn hóa ở HN hơn, và vẫn có việc tốt ở HN, thì nên ở lại HN vậy. Cùng lắm chuyển công ty.
  9. skylla25

Thêm nữa nếu bạn là người Bắc thì khi vào Nam sẽ có nhiều khó khăn: xa nhà, dễ bị phân biệt vùng miền, bạn bè chưa có.

Nếu bạn thích sự náo nhiệt, có nhiều bạn bè ở SG và thích thay đổi, dễ tính, không để bụng khi bị phân biệt (nói thẳng ra là bơ bơ một chút, kệ mợ thiên hạ) thì tốt thôi. Cuộc sống trong SG mình nghĩ chắc dễ thở hơn HN đó!
  10. HungLm_dc

HungLm_dc Mới đăng kí

skylla25 . cảm ơn bác nhiều nhé !
  11. Kenvin Le

Kenvin Le Mới đăng kí

Bạn nên xem thử bên này nhé!
    Code:
    [URL='http://[CODE]http://www.trentay.com.vn
    ']http://www.trentay.com.vn[/CODE][/url]

Ủng hộ diễn đàn