Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Một phần bộ nhận diện thương hiệu của em, xin ý kiến của các bác !

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi laptranquang, 7/4/13.

Lượt xem: 3,872

1. laptranquang Mới đăng kí

...
    nqloivn, HoNobita, AnonB3 người khác thích bài viết này.
  2. quynhkt27

quynhkt27 Thành viên cấp 1

Quá chi tiết :-bd
    Làm cho e 1 cái logo đi =))
  3. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Mình chả biết gì về nhận diện thương hiệu cơ mà xem cái này thì học được vài kiến thức bổ ích :like:
  4. tndoubleh

tndoubleh Thành viên cấp 2

hay thật đó ... quá nhiều thứ k biết cần tu bổ
  5. Hoàng Phượng

Hoàng Phượng Thành viên cấp 2

mình thấy được mỗi cái logo. Còn về bộ nhận diện thương hiệu thì theo mình nghĩ bạn nên thay đổi chút xíu đừng cho nó theo 1 khuôn khổ nào. cái hoa văn nó lặp đi lặp lại ở tất cả mọi cái. tạo cảm giác hơi nhàm chán.
    Nguyễn Tất Thắnglaptranquang thích bài viết này.
  6. laptranquang

laptranquang Mới đăng kí

7. HoNobita

HoNobita Mới đăng kí

8. nstvietdesigner

nstvietdesigner Thành viên cấp 1

Logo của bạn nhìn khá lạ mắt, nhưng nếu không có chữ đi kèm thì không ai hiểu được. Cũng có quá nhiều chi tiết lặp lại do bạn để màu sắc giống nhau nên hơi rối mắt.
  9. Doremon199393

Doremon199393 Thành viên cấp 1

render bằng phần mềm nào vậy bạn?
  10. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Chưa load hết toàn bộ nhưng khá ấn tượng với cái logo.
  11. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

- ý nghĩa logo? mình chưa thấy nó có ý nghĩa chỉ thấy 1 cái logo?
    ( trước mắt, b có tên logo -> nêu ra ý tưởng tạo hình -> ý tưởng màu sắc ...)
    - mình xem ở bài thì ms biết là làm về 1 thương hiệu thời trang nhưng chưa biết về ý tưởng tạo hình logo nên không nx kĩ đc ( đổi lại mình có thể fix để 2 chưx W sát vào nhau và đổi màu để tạo điểm nhấn )
    - về trình bày:
    + logo âm bản dương bản. cái này fix lại! vì bên dưới bạn có khuyến cáo ko dùng logo đường nét nhưng lại dùng nó ở âm bản dương bản
    + logo tiêu chuẩn: cái này chỉ cần 1 cái tiêu chuẩn ( sử dụng trên mọi sản phẩm ) và 1 kích thước nhỏ nhất có thể ( sử dụng trên sản phẩm đặc biệt )
    + bao thư: tốt hơn là bạn để mặt trước ( cái này lúc lên thuyết trình sẽ bị - điểm nặng " không có sự tương tác cao vs người dùng, người nhận sẽ ghi vào đâu?" )
    + thẻ nhân viên : ảnh 2x3 chứ ko có 2.5x3
    + túi giấy : thiếu thông tin
    + màu sắc: màu sắc ẩm đạm, mờ nhạt và không gây ấn tượng!
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/12/13
    Hạnh Ngô thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn